19 ตอบกลับ

ดีค่ะ ช่วยลดระดับน้ำตาลในเลือด ลดอัตราการเสี่ยงโรคปากแหว่งเพดานโหว่, บำรุงสมอง,บำรุงหัวใจลูก,ลดความเสี่ยงครรภ์เป็นพิษ,ช่วยเรื่องระบบขับถ่าย,ช่วยลดการเป็นตะคริว,ช่วยลดภาระโลหิตจาง,ช่วยลดภาวะกระดูกเปราะบาง ด้วยนะค่ะ แม่บ้านนี้ทานมา 5ชุดแล้วคะ ยิ่งทานคู่กับนมแพะยิ่งดีเลยค่ะ เพิ่มน้ำหนักลูกดีมากๆเลยค่ะ

บ้านนี้กินอยู่ค่ะ ลองทานผสมนมหรือน้ำผลไม้ ซัก 2 ช้อนชานะคะ แม่บ้านนี้กินจนปรับมาเป็น2ช้อนโต๊ะและกินกันน้ำเปล่าเย็นได้แล้วค่ะ สดชื่นมากๆ ดีต่อครรภ์มากค่ะแม่ น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ดีมาก แนะนำเลยค่ะ

เริ่มเลยค่ะ บ้านนี้กินตั้งแต่ตรวจเจอว่าท้อง ตอนนี้ 36w 3d แล้ว ก็ยังกิน นน ลงลูกหมด นน แม่ขึ้นมา 5 กิโลเองค่ะ บวกกับแพ้ท้องหนักกินไรไม่ได้ ได้ตัวนี้มาช่วยเวอร์คจริงๆ แนะนำค่ะ

ถ้าคุณแม่ไม่แพ้ท้อง ก็รับประทานได้เลยค่ะ🥰 ลองชงชิม ถ้ารู้สึกว่ากินไม่ได้ก็ให้ผสมกับนมจืดหรือน้ำผลไม้ได้ค่ะหรือว่าเราจะใส่กับอาหารก็ได้นะคะตัวนี้ดีมากๆค่ะ

ดีคะแม่บ้านนี้กินตั้งแต่ท้อง2เดือนเพราะตรวจเจอเบาหวานตั้งแต่กินมาน้ำตาลไม่เคยขึ้นน้องแข็งแรงดิ้นเก่งน้ำหนักดีคะจนตอนนี้8เดือนกว่าแล้วยังกินอยุ่คะแม่

เราทานตั้งแต่ไตรมาสแรกจนตอนนี้ไตรมาส2แล้ว

ดีค่ะแม่ แต่ส่วนตัวบ้านนี้แพ้ท้องไตรมาสแรกกินไม่ได้เลย มาเริ่มกินใหม่ตอนไตรมาสที่ 2 น้ำหนักลงลูกดีมากค่ะ หมอชมน้ำหนักดีทุกรอบเลย

เเนะนำก่อนจะดื่มให้ใช้น้ำร้อนชงก่อนค่อยไปชงผสมอย่างอื่นนะคะจะได้ไม่ฝืดคอค่ะบ้านนี้ผสมนมกินตลอด

ทางนี้ก็กินค่ะตอนเเรกกินยากนิดหน่อยมันฝืดคอ ตอนนี้อร่อยเลยค่ะผสมกับนมเปรี้ยวอร่อยดีค่ะ

เคยทานตอนท้องแรก มันจะฝืดๆคอ ถ้าทานได้ก็ดีเลยค่ะ บำรุงครรภ์ดีมาก

ดีค่ะคุณแม่เค้ากินไตรมาส2ใกล้คลอดแล้ว ไม่ได้ตรวจเบาหวานเลยค่ะ