5 ตอบกลับ

แม่ไม่หิวหรอคะ ทำไมเรากินข้าว3มื้อ อาหารว่างอีก3มื้อ หิวๆๆๆกินแต่ละทีเยอะด้วย แม่กิน2มื้อแต่ถ้าเปนอาหารที่มีประโยชน์ต่อลูกก็ไม่เปนำรค่ะ

VIP Member

เหมือนเราเลยค่ะ กินข้าววันละ 2 มื้อ บางทีได้ 3 แล้วกินน้อยด้วย มันแน่นกลืนไม่ลง แต่กินโปรตีนเสริมเอา กินนม กล้วยไข่

ตรงข้ามกันเลยค่ะ บ้านนี้ทานได้ทั้งวันแบบไม่สามารถนับมื้อได้ จนน้ำหนักจะพุ่งเกินเกณฑ์อยู่แล้ว😁

สองมื้อไม่พอค่ะแม่ ลูกจะได้รับสารอาหารน้อยเกินไป คนท้องต้องแบ่งทาน 5 มื้อค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ หมอบอกดีค่ะ จะได้ไม่โดนเจาะเบาหวาน ลูกปกติ คือโอเคค่ะ