23 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันคะ..แนะนำให้นอนนิ่งๆพยายามไม่ลุกเดินยกเว้นเข้าห้องน้ำ..ตอนนี้เกือบ7เดือนแล้วผ่านมาแบบทุลักทุเล😁

เราเป็นตอน6w เหมือนกันเลยค่ะ นอน รพ2วัน นอนพักที่บ้านอีก2วัน กลับมาทำงานตามปกติ ตอนนี้17wแล้วค่า

นอนติดเตียงเลยค่ะ ขยับตัวน้อยๆ ถ้าต้องลุกขึ้นเดินให้เคลื่อนไหวช้าๆค่ะ นั่งช้าๆ เดินช้าๆ

บ้านนี้ฉีดยากันแท้งค่ะ แล้วหมอสั่งนอนนิ่ง ๆ ลุกได้แค่เข้าห้องน้ำ 1 อาทิตย์ค่ะ

ติดทิชชู่ทุกครั้งที่เช็ดค่ะ

พยายามนอนนิ่งๆค่ะ กินนอนบนเตียงไปได้ยิ่งดีค่ะ เดินแค่ไปเข้าห้องน้ำพอ

ดูแลตัวเองในช่วงไตรมาสแรกให้ดีค่ะ หลังจากนั้นความเสี่ยงจะลดน้อยลง

นอนนิ่งๆเลยค่ะ พยายามอย่าเดินเยอะ กินยาตามที่คุณหมอสั่งนะคะ

ต้องพยายามอยู่นิ่งๆ ขยับตัวให้น้อยที่สุดค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

นอนนิ่งๆไปเลยค่ะ กินนอนบนเตียงอย่างเดียว สู้ๆนะคะคุณแม่

ใช้ค่ะ​เหมือน​กัน​เลย

เน้นนอนค่ะ งดทำงานยกของ เดินขึ้นบันไดน้อยๆ