2 ตอบกลับ

VIP Member

คนท้องสามารถทำสีผมได้ เพราะสารเคมีที่ใช้ในการย้อมผมนั้นไม่ได้มีปริมาณที่สูงมาก จึงไม่ส่งผลต่อทารกในครรภ์ แต่แนะนำว่าควรทำสีผมหลังอายุครรภ์ 4 เดือนเป็นต้นไป เพื่อให้มั่นใจว่าสารเคมีจะไม่มีผลกระทบต่อการสร้างอวัยวะที่สมบูรณ์ของลูกในครรภ์ เลือกร้านทำผมที่เป็น healthy hair  สะอาดและปลอดภัย เลือกผลิตภัณฑ์ที่อ่อนโยนที่สุด และต้องไม่มีกลิ่นแรง เป็นต้น

ไม่ควรย้อมผมค่ะ ไม่ว่าสีอะไรค่ะ รอไปค่ะคุณแม่ สารเคมีอันตรายต่อการตั้งครรภ์ ยิ่งครรภ์ยังอ่อนด้วยควรระมัดระวังมากๆ ค่ะ