ตั้งครรภ์ 37W

ตั้งครรภ์ได้ 37W ค่ะ? มีอาการอาการเจ็บท้องน้อยเมื่อ 2 วันก่อน และอาการวันนี้คือ ได้ยินเสียงน้ำอยู่ในท้อง เหมือนเราฝึกดำน้ำ เลยตัดสินใจมาหาหมอ ?คุณหมอบอกว่า 1.เป็นอาการเจ็บท้องคลอดก่อนกำหนด (ทั้งๆ ที่แม่ไม่เจ็บก็ได้) 2.ลำไส้ลูกบวม (อาจเกิดจากท้องแม่ผูก) 3.ท้องลูกใหญ่ (อ้วน) อาจเกิดจากน้ำตาลแม่ขึ้น แม่ไม่ได้คุมอาหาร ✨หลังจากตรวจ วันนี้เลยได้นอนแอดมินรอดูอาการ 1 คืนค่ะ เพราะถ้าเกิดกลับบ้านอาจจะเจ็บท้องคลอดก่อนกำหนดและเป็นอันตรายได้ค่ะ และพรุ่งนี้คุณหมอประจำจะเข้ามาดูอีกทีค่ะ ขอกำลังใจแม่ๆ หน่อยนะคะ

ตั้งครรภ์ 37W
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สู้ๆนะค่ะ😻✌🏻