10 ตอบกลับ

ทางนี้ 36+6 ค่ะ ดิ้นดีเป็นปกติของนางค่ะ ยิ่งกลางคืนตอนพ่อนางหยอกเอามือเกาท้องนางยิ่งตอบสนองดี ดิ้นสู้มือพ่อ หรือเวลาฟังเพลง ดูตลก คุยโทรศัพท์นางจะดิ้นเพลินเหมือนอยากมีส่วนร่วมค่ะ ส่วนตัวคิดว่าลูกคนอื่นน่าจะดิ้นน้อยลง เพราะตัวใหญ่ขึ้น แต่บ้านนี้ดิ้นดีเป็นปกติเพราะแม่ลูบท้องบ่อย หยอกกันบ่อย นางเลยติดนิสัยค่ะ

เมื่อคืนดิ้นหนักจนตกใจคิดว่าลูกจะเป็นอะไรมั้ย ดิ้นตั้งแต่ 3 ทุ่มยัน5 ทุ่มกว่า มีแอบเจ็บจี๊ดๆ ปวดหน่วงๆด้วยค่ะ แต่ไม่มาก เพราะกินยาคลายการบีบตัวของมดลูกด้วย เลยไม่ค่อยมีเจ็บเตือนค่ะ

ถ้าน้องดิ้นเกิน10ครั้ง/วัน ถือว่าปกติค่ะเพราะเนื่องทารกในครรภ์เริ่มที่จะกลับหัวและตัวโตมากพอที่จะไร้พื้นที่ดิ้นในครรภ์ค่ะแต่ถ้านับแล้วไม่ถึง10ครั้ง/วันให้รีบไปหาคุณหมอค่ะ

ขอบคุณนะคะ น้องดิ้นเกิน10ครั้งคะ โดนเฉพาะกลางคืน😅

Super Mum

ถ้าน้องดิ้นไม่ถึง 10 ครั้งต่อวัน แนะนำให้รีบหาหมอนะคะ แต่ถ้าเกินไม่เป็นไรค่ะ อายุครรภ์มากๆ น้องจะตัวโตขึ้น และพื้นที่ในท้องแม่น้อยลงค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

36w5d เหมือนกันค่ะ รู้สึกดิ้นเบามากค่ะ แต่เคลื่อนไหวบ่อย อาจเป็นเพราะพื้นที่น้อยลง😅 แม่บ้านนี้เริ่มมีความกลัวตอนคลอดด้วยค่ะ😅😅

ท้องแรกเหมือนกันค่ะ ของเรา 38+1 สัปดาห์ ดิ้นเก่งตอนกลางคืน นอนไม่หลับเลย ช่วงกลางวันจะดิ้นน้อย แต่ดิ้นทีนึงแรงค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่😊

อายุครรภ์เท่ากันเลยคะ รุ้สึกลูกไม่ค่อยดิ้นแต่เคลื่อนไหวยุ่คะ หมอนัดตรวจสุขภาพในครรภ์ทุกอาทิตย์คะ

ขอบคุณคะ

เเม่บ้านนี้35+6วีคดิ้นเเรงคะส่วนมากท้องจะเบี้ยวไปหมดเลยคะ

หายห่วงเลยเน้อดิ้นแรงเเบบนี้☺

ปกติค่ะตอนนี้38 2แล้วอยากคลอดแล้วค่ะ

ใช่ค่ะนอนลุ้นทุกคืนเลย😅

น้องหนักเท่าไหร่คะ

ไม่ต้องกังวลค่ะ ช่วงนี้นน.กำลังขึ้นดีเลยค่ะ แม่บำรุงเยอะๆนะคะ ส่วนทางนี้พยายามอยู่ค่ะกังวลเหมือนกัน

36+5 W เท่ากันค่ะ

😊