7 ตอบกลับ

ติดเชื้อทางเดินปัสสาวะเป็นปัจจัยส่งเสริมการคลอดก่อนกำหนดค่ะคุณแม่ คุณแม่ดื่มน้ำเยอะๆ ไม่กั้นปัสสาวะ ทำความสะอาดและเช็ดให้แห้งทุกครั้งหลังทำธุระ ปล.คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะเริ่มเป็นไม่อันตรายมากค่ะ รักษาและดูแลตัวเองดีๆ แต่ถ้าคุณแม่ปล่อยไว้จนปวดท้องน้อย + มีไข้ +ปัสสาวะแสบขัดแบบนี้อันตรายกับน้องค่ะ

ขอบคุณมากๆคะ คุณหมอแจ้งว่าติดเชื้อนิดเดียวคะ

จริงๆมันอันตรายนะคะแม่ บ้านนี้แอดมิท 2 ครั้ง ให้ยายับยั้งคลอดทรมานมากหัวใจแม่เต้นเร็วเพราะอั้นเยี่ยวทำให้ติดเชื้อค่ะ หมอต้องฉีดยากระตุ้นปอดให้ลูกเผื่อไว้ เพราะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

ไปรับยามาทานแล้วค่ะ ขอบคุณแม่มากๆนะคะ

บ้านนี้พึ่งตรวจปัสสาวะไปค่ะพยาบาลบอกติดเชื้อเยอะแยะเลย เขานัดอีกทีวันที่7นี้ตอนนี้ก็กังวลมากเลยค่ะ🥺

เมื่อวานไปรับยามาทานแล้วคะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

พยายามทานน้ำ เยอะๆ ค่ะ ห้ามกลั้นฉี่ หลีกเลี่ยง ห้องน้ำสาธารณะ หรือ ห้องน้ำไม่สะอาด ค่ะ

ขอบคุณมากๆคะ

ดื่มน้ำเยอะๆนะค่ะแม่ห้ามกลั้นฉี่เราเคยเป็นค่ะมีเลือดด้วยตอนนี้หายแล้วค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

ติดเหมือนกันค่ะ ตอนนี้หายแล้ว คุณหมอให้ยามากิน

เมื่อวานไปรับยามาทานแล้วคะ

เราติดตอน1-2เดือน ไข้ขึ้น40เลย