8 ตอบกลับ

ของเราปวดกล้ามเนื้อที่ตูด ตอน 8 เดือน ไม่รู้สาเหตุ ปวดจนเดินไม่ได้ หมอบอกว่าน่าจะเกิดจากการใช้งานขาข้างซ้ายเยอะกว่าข้างขวา แบบทิ้งน้ำหนักลงข้างเดียว อาจเป็นเพราะแม่ถนัดซ้าย ตอนที่แม่ทำงานก็นั่งเอียงซ้าย แถมขับรถไปทำงานจนคลอดอีก (รถมีคลัชใช้ขาซ้ายเหยียบ) กินยารักษาอยู่ 4-5 วันก็ดีขึ้น แต่กว่าจะหายสนิทก็ 2 สัปดาห์เลยค่ะ

อีกหน่อยจะเริ่มปวดหลายส่วนเลยค่ะแม่ ท้องเริ่มหนักค่ะขาเลยปรับตัวให้รับน้ำหนักของเราได้ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้ชอบปวดซ้ายข้างเดียวปวดม๊ากเเบลนอนไม่ได้ เเต่นานๆจะเป็นที

VIP Member

เป็นบ่อยมากค่ะ ตั้งแต่ 22-23 week จนตอนนี้ 30 week ก็ยังเป็นอยู่ค่ะ

VIP Member

ของแม่บ้านนี้ต้นขาข้างซ้ายจะชาอยู่ข้างเดียวค่ะ

เป็นตอน22w ตอนนี้26wยังไม่หาย หมอบอกลูกแย่งแคลเซียม

เหมือนกันคร้าตอนนี้27wเเล้ว

Super Mum

เป็นเหมือนกันค่ะ