17 ตอบกลับ

เราก็เข้าใจนะ ว่ามันอยากยืดเพราะเราก็หัวฟู ผมหยิกเริ่มมาแล้ว แต่ก็อดทนเอาอีกนิดนึง ใช้วิธีไดร์ร้อน มัดรวบเก็บผมตลอด ปล่อยผมไม่ได้มันฟู😂

VIP Member

ไม่ได้ค่ะสารเคมีทำร้ายเราเเละลูกอันตรายมากค่ะ(ห้ามเเม้กระทั้งย้อมผมไว้คลอดเเล้วไห้นมลูกสักระยะค่อยทำเนาะ)

พักก่อนค่ะแม่สารเคมีเยอะ คนท้องแพ้ง่ายกว่าปกติและไม่รู้ว่าเราจะแพ้มั้ย เด๋วจะเสียมากกว่าสวยค่ะ

อดทนอีกหน่อยดีกว่านะคะ หนีบผมไปก่อน เราก็ใช้ที่หนีบหนีบเอาทุกวันเลยค่ะ

คลอดก่อนค่ะ บ้านนี้คลอดน้อง4เดือนกว่าแล้วยังไม่กล้าทำเลย กลัวน้องเหม็น

อยากยืดเหมือนกันค่ะ ผมฟูมาก แต่ก็อดทนรวบผมไปก่อนเพื่อสุขภาพลูกค่ะ

หลังคลอดค่อยทำนะคะ อีกแปปเดียวค่ะ

อดทนเอาก่อน​ คลอด​แล้ว​ค่อย​ทำ​

ควรเลี่ยงก่อนค่ะแม่ อันตรายค่ะ

Super Mum

ยืดยังไม่ควรทำค่ะ สารเคมี