11 ตอบกลับ

แม่ก็คลอด38+1ค่ะ ตอนเช้าๆเหมือนแม่จะเจ็บท้องน้อยแต่ไม่รู้ว่าจะคลอดพอกลางคืนน้ำคร่ำแตกและอาการเจ็บท้องก็เริ่มตามมาที่หลัง ปากมดลูกเปิดแค่2เซน พอสายๆมาเปิดเพิ่มเป็น6เซนถึงบ่ายสามไม่เปิดเพิ่มหมอเลยใช่ยาเร่งคลอดก็ไม่เปิดเลยให้ผ่าคลอดเลยค่ะ

รออีกหน่อยแม่เดะน้องก็ออกมา สู้ๆจ้า✌️✌️

38w เหมือนกันค่ะ ปวดหลังมากๆๆๆ ปวดจนนั่งไม่ได้ นอนก็อยาก วันนี้เริ่มมีอาการตึงๆท้อง

บ้านนี้อีก1วันก็39วีคแล้วคะม่มีอาการเจ็บอะรัยเลยคะ

สู้ๆค่ะแม่ ทำได้แค่รอ

38วีหมอนัดแม่เร่งคลอดจ้า ตอนนี้37+4แลัว

38+2เงียบค่ะนัดผ่าคลอดวันศุกร์นี้ค่ะ

ดีใจแทนค่ะ

38วีค ยังเงียบกริบอยู่เลยค่ะแม่😂

38 week + 2 ค่ะ ยังไม่มีวี่แววเลยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ

39 วีคแร้ว ยังไม่ออกเรย😅

ท้องแรกจ้า แม่ใจร้อน😆😆

38+4 ยังไม่คลอดเลยค่ะ

38+3 ผ่าคลอดค่ะ