8 ตอบกลับ

น้องเป็นผู้หญิงรึป่าวคะ จะดิ้นน้อยกว่าผู้ชาย (คิดเห็นส่วนตัวนะคะ) แม่ลองสังเกตหลังทานข้าว ทานของหวาน ของเย็นๆ ดูค่ะ ถ้าหน้าท้องหนา ก็จะไม่ค่อยรู้สึกนะคะ ยังไงลองปรึกษาคุณหมอด้วยก็ได้ค่ะ ส่งกำลังใจนะคะ

พอโล่งใจหน่อยค่ะ ช่วงนี้น้องเริ่มดิ้นดีขึ้นแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็25วีค4วันค่ะดิ้นเบาดิ้นน้อยเหมือนกันค่ะบางวันแทบไม่รุ้สึกว่าดิ้นเลยค่ะแต่น้องดิ้นเปนเวลาบ้านนี้น้องชอบดิ้นช่วงบ่ายรึไม่ก็เย็นค่ะ

ช่วงนี้น้องเริ่มดิ้นดีขึ้นเลยค่ะ

TapFluencer

ไปฟังที่หมอเขาลงคลิปในตต.หรือยูทูปเขาบอกกินของหวานกับเปิดเพลงตื้ดๆจะช่วยกระตุ้นให้ลูกดิ้นค่ะ 😂 ของเรายิ่งกินโกโก้เย็นนี่ดิ้นดีมากเลย

วันนี้น้องเริ่มดิ้นดีขึ้นมากเลยค่ะขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

กินน้ำเย็นกับขนมหวานค่ะ บ้านนี้ไม่ค่อยดิ้นช่วง26 วีค ทีแรกก้ไม่สบายใจแต่คุณหมอบอกว่าปกติดีค่ะ ตอนนี้ 28 วีคแล้วทั้งถีบแรงมากค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ขอให้น้องแข็งแรงนะคะแม่

VIP Member

นับการดิ้นค่ะ หลังทานอาหารเช้าเที่ยงเย็น แต่ละมื้อต้องไม่ต่ำกว่า3ครั้ง รวมกัน3มื้อต้อง10ขึ้นไปถ้าไม่ถึงรีบไปรพ.ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

Super Mum

น้องยังดิ้นไม่แรงค่ะแม่ รอ 28 วีคค่ะ

Super Mum

น้องยังดิ้นไม่สม่ำเสมอค่ะ

แม่ก็กังวลเลยค่ะ ประมาณช่วงกี่สัปดาห์ที่น้องจะดิ้นสม่ำเสมอคะ

เหมือนกันค่า

อายุครรภ์เท่าไรค่ะแม่