53 ตอบกลับ

VIP Member

ป่านนี้เค้าดิ้นแล้วค่ะแม่ เพียงแต่ว่าเราไม่ค่อยได้รู้สึกเท่าไหร่ เพราะเค้ายังตัวเล็กอยู่ เราจะรู้ตัวอีกทีตอนเค้ามีแรงถีบเยอะๆช่วง20วีคขึ้นไปค่ะ

กังวลอยุ่เหมือนกันค่ะ เพราะรุ้สึกว่าลูกตอดๆมาตั้งแต่12วีค(เปนคนท้องบางค่ะ)แต่3-4วันหลังๆมานี้รู้สึกว่าลูกไม่ตอดไม่ดิ้นเลยค่ะ(ตอนนี้16วีค)

บ้านนี้รู้สึกตอน 20 วีคค่ะ 😊😊😊😊 ไม่ต้องกังวลนะคะ คุณหมอบอกว่าหน้าท้องของคนเราหนาบางไม่เท่ากันกันค่ะ เราหน้าท้องหนาเลยรู้สึกช้าหน่อย

บ้านนี้16+1 รู้สึกเจ็บจี๊ดๆเป็นพักๆช่วงใต้สะดือด้านซ้ายค่ะ... เป็นอะไรหรอคะ? แม่ท้องแรกไม่รู้อะไรจริงๆค่ะแนะนำหน่อย

ท้องแรกค่ะ รู้สึกตอน 20W ปลายๆค่ะ ไม่ต้องเครียดนะคะถ้าหาหมอแล้วหมอบอกน้องขนาดตามเกณฑ์ บทจะดิ้นถ้ารุ้สึกแล้วก็ทั้งวันค่ะ

17w คะ ยังไม่รู้สึกเลยคะ

บ้านนี้ตอนเเรกมีตอด ตอดตั้งเเต่12wแรก ตอนนี้16+5เเล้ว ไม่รู้สึกว่าตอด เเต่มีเหมือนความรู้สึกว่าในท้องเหมือนมีคลื่น

ต้องแยกด้วยนะคะว่าแต่ละท้องมันไม่เหมือนกัน จะรู้สึกประมาณ16-20w หรือไม่ก็ช้ากว่านี้ บ้านนี้ท้องสองรู้สึกตอน20w

VIP Member

ท้อง18+6วัน ท้องไม่ใหญ่ ไม่รู้สึกว่าน้องดิ้นหรืออะไรเลยค่ะ แค่ ปวดท้อง นิดๆ ข้าง ซ้าย ไม่รู้น้องจะเป็นอะไรไหม

น้องดิ้นค่ะแต่เราไม่รู้สึก ตอนนี้ดิ้นแรงมาก 34+2 แล้วค่ะ

ท้องแรก2เดือนครึ่ง ท้อง2รู้สึกช้ามาก4เดือนครึ่งเกือบ5เดือนค่ะอาจเป็นเพราะผนังหน้าท้องเราหนาขึ้นค่ะ

VIP Member

ใจเย็นๆนะ โดยปกติส่วนใหญ่แม่ๆจะรู้สึกได้ประมาณตอน 16-25 วีคค่ะ ส่วนบ้านนี้รู้สึกตอน 17 เข้า 18 วีคค่ะ