7 ตอบกลับ

เกือบ 14สัปดาห์ยังไม่แพ้เลยค่ะ มีแต่เหนื่อยง่าย อ่อนเพลีย สิวขึ้น แม่กับคุณหมอ บอก โชคดีมากเลยนะ คนที่ไม่แพ้ 😊

VIP Member

เราก็ไม่แพ้ค่ะ จนตอนนี้ 15w แล้วก็ไม่แพ้ มีช่วงเดือนแรกพะอืดพะอมนิดหน่อย จากนั้นปกติ กินได้ทุกอย่างเลยค่ะ

ปกติค่ะ 12wk อาการแพ้ท้องจะหายไปหรือดีขึ้นสำหรับบางคน เราก็หายแพ้ตอน 12wkกว่า ก่อนน่าพะอืดพะอมมาก

ไม่มีถือว่าดีแล้วค่ะ เราตั้งแต่ตรวจเจอก็เริ่มแพ้เลยจนตอนนี้15wแล้วยังไม่หายเลย

เราไม่แพ้เลยยยย ตอนรุ้ว่าท้อง จนตอนนี้ 16w 4d แล้ว🤩🤩🤩🤩

คุณแม่โชคดีแล้วค่ะ ที่ไม่แพ้ ☺️

เราไม่แพ้เลยยันคลอดเลยค่ะ