14 ตอบกลับ

ปกติถ้าปวดหัวจะพยายามไม่ทานยาเลยคะ จะใช้พิมเสนทาๆ ต้นคอ เวลาอาบน้ำใช้น้ำอุ่นจัดๆๆ ให้ไหลผ่านบริเวณคอ บ่า ค่ะ และก็แปะแผ่นตราเสือ ช่วยได้อยู่นะคะ

ไม่ทานยาอะไรเลยค่ะ นอกจากยาบำรุงที่หมอสั่ง ปวดหัวก็อดทนเอาค่ะ บางครั้งปวดไมเกรน ก็ใช้น้ำแข็งใส่ผ้าขนหนูประคบหัวจะทำให้ดีขึ้นค่ะ

ทานได้ค่ะคุณหมอแนะนำให้ทานยาพาราตอนที่ปวดมดลูกเพราะกำลังขยายค่ะ

ยาพารากินได้ตามปกติค้ะ ส่วนยาชนิดอื่นๆควรได้รับคำแนะนำนะค้ะ

ทานได้ค่ะ แต่ครั้งละ1เม็ดเท่านั้น แล้วไม่ต้องทานบ่อยไปนะคะ

ทานได้คะ แต่ไม่ทานจะดีกว่า ถ้าทนได้ทนเอาดีสุด

ทานได้จ้าเเม่ แต่ถ้าเเรงกว่านั้นใม่เเนะนำ

ของเราไม่กล้ากินยาอื่นนอกจากยาพารา

ทานได้คิดห้ามกินติดต่อกัน5วันค่ะ

จะทานยา อะไรปรึกษา แพทย์ก่อนนะคะ