2 ตอบกลับ

เป็นอาการปกติค่ะ เป็นข่วงที่มดลูกกำลังขยายและตัวอ่อนกำลังฝังตัว เพื่อเจริญเติบโตค่ะ ตอน6 สัปดาห์ก็มีอาการเหมือนกันค่ะ แต่เพื่อความสบายใจไปหาหมอดีที่สุดค่ะ เพราะแต่ละคนอาการไม่เหมือนกัน คุณหมอจะให้คำตอบที่ถูกที่สุดค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับคำตอบ พรุ่งนี้เช้าจะไปหาหมอค่ะ

ปกติค่ะ ถ้าไม่มีเลือดออก ของเราปวดจนเกือบจะเป็นลมตอนช่วงท้องแรกๆ ประมาณ 5 สัปดาห์ นึกว่าจะเป็นอะไรมั้ยตระเวนหาหมอ สรุปหมอบอกปกติถ้าเลือดไม่ออกค่ะ ของเราปวดอยู่ประมาณ 4 วันก็หายไปค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ