7 ตอบกลับ

กินไข่ต้ม 2ฟอง กับนม วันละ 2-3 กล่อง บ้านนี้น้องน้องตกเกณฑ์ตั้งแต่ 6เดือน บำรุงมาเรื่อยๆพอเดือนที่8 น้องได้น้ำหนักตามเกณฑ์แล้วคะ ** แม่แพ้ท้องทานอะไร อาเจียนออกหมด เพิ่งหายตอนเดือนที่8ด้วยคะ

แม่เน้นทานโปรตีนนะคะ ไข่ต้มทุกวัน นมวันละ 2 มื้อ ทานข้าวกล้องแทนข้าวขาว ทุกมื้ออาหารต้องมีเนื้อสัตว์ ถึงจะไม่ทานข้าวก็ต้องทานหมู ไก่ ปลา ค่ะ เรา 34 วีค น้องน้ำหนัก 3,100 กรัมค่ะ

จมูกข้าวไรซ์เบอรี่ค่ะ บ้านนี้ทานจมูกข้าว ซาวด์ล่าสุดตอน31wน้ำหนักลูกได้1900

แนะนำให้คุณแม่ทานกล้วยน้ำว้ากับไข่ต้มค่ะจะช่วยให้น้ำหนักน้องดีขึ้น

เหมือนกันเลยจ้า หมอแนะนำให้กินไข่ต้ม2ฟองกับนมตอน10โมงและ14:00น.จ้า

จมูกข้าวไรเบอร์รี่ น้ำเต้าหู้ นมโปรตีนเเบบขวดในเซเว่น นมเเพะ

ทานโปรตีนเยอะๆค่ะแม่