10 ตอบกลับ

เรารู้สึกถึงลูกดิ้นช้ากว่าคนอื่น เคยแบบไม่รู้สึกครึ่งวัน หมอก็บอกลูกถีบตลอดนะคะ หมอสรุปว่า เรามีผนังหน้าท้องหนาเลยอาจรู้สึกไม่เยอะ แต่ด้วยความกังวลเลยไปหาหมอดีที่สุด (เรากระตุ้นทุกอย่าง น้ำเย็น น้ำหวาน เปิดเพลง เปิดไฟส่อง)

กระตุ้นยังคะ ถ้ากระตุ้นแล้วยังไม่ดิ้น ควรไปหาหมอให้หมอเช็คอัตราการเต้นของหัวใจดูนะคะ หรือถ้ามีเครื่องฟังเสียงหัวใจก็ลองเอามาฟังดูที่บ้านค่ะ

บ้านนี้น้องเคยหลับลึกมาก พอไปหาหมอหมอตรวจให้ก็ปกติ เลยเน้นเช็คเสียงหัวใจเองที่บ้านก่อนไปหาหมอ

เห้นเเม่บ้างคนบอกว่าถ้ายังไม่ถึงเวลาที่หมอให้นับลูกดิ้นมันจะไม่เป้นอะไรค่ะเพราะถ้าไปหาหมอหมอบ้างที่อาจจะโดนด่าเลยค่ะ

บ้านนี้ยังเเอบกลัวเลยค่ะเวลามีอะไรจะไปหาหมอดีมั้ย55กลัวโดนด่า

ไม่เป็นอะไรคะปกติอายุครรภ์ยังน้อยอยู่คะน้องดิ้นตลอดแต่เราอาจจะไม่รู้สึกบ้านนี้25wแล้วตอดทั้งวันเลยคะ🥰

บ้านนี้น้องตอดตั้งแต่16วีคเลยค่ะ ต อนนี้24+2วีคเเล้ว ปลุกเก่งมากค่ะ คุณแม่อาจหน้าท้องหนารึป่าวคะ😅

หน้าท้องแม่หนามั้ยค่ะถ้าหน้าท้องหนาจะรู้สึกช้าค่ะ แค่ถ้าคุณแม่กังวลแนะนำหาหมอเลยค่ะ

บ้านนี้ ถ้านิ่ง ๆ กินของหวานเข้าไปซักพักดิ่นเลยค่ะ โดยเฉพาะช็อคโกแลต

ลองกระตุ้นด้วยการทานของเย็น ของหวานดูค่ะแม่

แนะนำไปหาหมอด่วนนะค่ะเผื่ออันตรายค่ะ

น้องอาจหลับลึกค่ะแม่