8 ตอบกลับ

ตอนเราท้อง11w เราช่วยแฟนขับรถเกือบสี่ชั่วโมงเลยค่ะ. อยู่ที่ความแข็งแรงนะคะ แต่ตอนท้องที่3 หมอไม่ให้เราเดินไกลหรือทำงานหนักเลยช่วง1-3เดือนแรกเสี่ยงแท้ง เราว่าดูตามอาการและความแข็งแรงของคุณแม่ นั่งรถไกลปวดเมื่อยมากๆค่ะ. แข็งแรงๆนะคะคุณแม่

ขอบคุณนะคะแม่

เราเคยนั่งรถ 800 โลค่ะตอน 7 วีค เพราะไม่รู้ตัวว่าท้อง แล้วโค้งแบบภาคเหนือน่ะค่ะ มันเหวี่ยงไปมา กลับมาปวดบิดท้องน้อย นอนน้ำตาไหลปวดเป็นอาทิตย์ แม่พักระหว่างทางบ่อยๆนะคะ หาหมอนเล็กๆไปซัพพอร์ตเวลานั่งจะได้สบายขึ้นด้วย

ขอบคุณค่ะแม่

ไปได้คะแม่ แต่แนะนำให้จอดพักบ่อยๆนะคะ บ้านนี้ไปตอน12วีคไปกลับเกือบ2000กิโล แอบมีเลือดออกเล็กน้อยคะ แต่กลับมาแล้วไปหาหมอหมอแนะนำให้นอนพักสักอาทิตย์ก็ดีขึ้นคะ ตอนนี้23วีคแล้วน้องแข็งแรงดีคะ

ขอบคุณนะคะแม่ สงสัยต้องแวะปั้มน้ำมันบ่อยๆ

Super Mum

ได้ค่ะ แล้วแต่สะดวกค่ะแม่ แต่ควรจะพักคนไม่ท้องหรือผู้ชายขับเอง ยังเพลียเลยค่ะ ไปกลับไม่พักไม่ไหวหรอกค่ะ จะเสี่ยงเกิดอุบัติเหตุมากกว่า

แม่ขับเองค่ะ แต่สลับกับน้องสาว

พักยืดเส้นยืดสายบ่อยๆๆค่ะสักสามสี่ชั่วโมงครั้ง แต่ที่แน่ๆแม่ปวดฉี่บ่อยแน่ๆๆค่ะ😅😅 เดินทางปลอดภัยนะคะ

เราเคยสลับขับกับแฟน จากเชียงใหม่ไปโคราช มีแวะปั๊มบ้าง ถ้าปวดฉี่ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ

เราสามารถเดินทางไกลได้ถึงไตรมาส 2 เลยค่ะแม่ รวมถึงนั่งเครื่องบินด้วยนะคะ

ไปได้นะค่ะแม่ ส่วนตัวแม่ก็เดินทางบ่อย1เดือนขี่รถจากลพบุรีไปศรีสะเกษ2-3ครั้งเลย😁

แม่แข็งแรงมากเลยค่ะ

แวะพักทุก 3 ชม นะคะ ลงไปยืดตัวสัก 10 นาที