20 ตอบกลับ

VIP Member

เดินทางบ่อยเหมือนกันค่ะ แต่ถ้ากังวลลองแวะปั้มบ่อยๆก็ได้ค่ะ จะได้ลุกเดินยืดเส้นยืดสายดูบ้างจะได้ไม่เมื่อยด้วยค่ะ

บ้านนี้นั่งรถไปกลับ1400kgเดือนขึ้นเขานั่งรถขึ้นเขาแต่ก้ไม่เป็น​ไรทั้งนี้ทั้งนั้นต้องเซปตัวเองให้ดีเวลาเดินทางค่ะ

แล้วแต่ร่างกายแต่ละคนด้วยมั้งคะแม่ บ้านนี้ขับรถเองตลอดตั้งแต่ท้องจนตอนนี้จะ7เดือนก็ยังขับอยุ่ค่ะ

กระปุกเหมือนกันเลยคร่า5555

VIP Member

อยู่ที่คนนะครับ แต่สุดท้ายถ้าเลี่ยงไม่ได้ก้อต้องดูแลและระมัดระวังมากขึ้นเพื่อตัวน้อยนะครับ

♥️

VIP Member

เดือนแรกขับรถไป-กลับที่ทำงานกับคอนโดวันละ 60+ กม. น้องแข็งแรงดีจ้า ตอนนี้ 22+4w

แม่อย่าไปคิดมากจ้า

บ้านนี้ก็เดินทางบ่อยค่ะ จากกทม.-อุบล แต่ต้องระวังนะคะ

เเม่บ้านไปตลอดตั้งเเต่รุ้ว่าท้องตอนนี้33+6เเล้ว

♥️

เราก็เดินทางบ่อยแต่ม่เห็นเปนไรค่ะ

♥️

เข้าใจหัวอกเลยค่ะ ผู้ใหญ่ทักและห้าม ของเราเดินทางทุกอาทิตย์ค่ะ ถ้าคนที่มีภาวะแท้งคุกคามไม่ควรเลยค่ะ แต่ถ้าแข็งแรงดี รกเกาะปกติ ระวังตอนขับรถกระแทก ลงหลุมหรือพยามอย่านั่งมอไซด์ค่ะ

🤩🤩🤩ดีเลยค่ะแข็งแรงดีจัง

แล้วแต่คนค่ะ บางคนครรภ์แข็งแรงก็ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ เดินทางๆด้ปกติ ช่วง3เดือนแรกมีปัญหาได้เยอะค่ะสำหรับคนที่ไม่แข็งแรง

ปกติตัวแม่เปนคนไม่แข็งแรงนะคะ ป่วยง่ายนั่นนี่ แต่ตั้งแต่ท้อง ไม่เคยป่วยหรือเปนอะไรเลยค่ะ แปลกมากเลย ถึกทนผิดปกติมาก