7 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ติดจร้า ไม่รู้ติดตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่มีอาการ ไม่ได้ไปรักษา มาตรวจเจอเพราะจะตรวจเช็คก่อนกลับไปทำงานตอนนี้ก็กักตัวที่บ้านค่ะ แต่น้องก็ดิ้นปกติดีค่ะแถมดิ้นเก่งเตะเก่งด้วยค่ะ (23w)

วันนี้เพิ่งตรวจ atk เจอเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ปรึกษาทั้งหมอทั้งพยาบาลที่รู้จัก รอยืนยันผลจาก รพ. อีกที ระหว่างนี้มีไข้ สามารถทานยาพาราเฉพาะตอนมีอาการ หรือทุก 6 ชั่วโมงค่ะ หายเร็วๆนะคะ

ติดเหมือนกันค่ะพึ่งหายได้ไม่นาน ลูกไม่เป็นอะไรเลยค่ะซาวดูแล้วหมอบอกน้องแข็งแรงมาก แม่พยายามอย่าคิดมากอย่าเครียดนะคะไม่งั้นส่งผลต่อน้องแน่นอนค่ะ

ไม่ต้องคิดมาจากน้องไม่เป็นอะไรค่ะแม่ เดียวแม่ก็หาย ถ้าแม่ยิ่งกังวลยิ่งเครียดจะส่งผลกะเด็กนะค่ะความเครียดของแม่ เดียวหายจ้าเขาผ่านมาแล้ว

บ้านนี้ก็ติดเหมือนกันตอน14วีค ทานยาตามที่หมอสั่งเดียวก็หายค่ะ ลูกก็ปรกติแข็งแรงค่ะ

ติดเหมือนกันค่ะ แต่หายแล้ว พยายามดื่มน้ำอุ่นเยอะๆคะเดะกะหาย

Super Mum

ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่และลูกนะคะ❤️

ขอบคุณค้า