7 ตอบกลับ

ของเราผู้ชายก็เป็นค่ะ ตอนอยู่รพ.ฉี่เป็นแบบนี้เลย พยาบาลบอกว่าเป็นเหมือนเม็ดเลือดที่ยังอยู่ในจู๋น้องอะค่ะ พอน้องฉี่ออกมาก้เลยติดมาด้วย ไม่กี่วันก็หายค่ะ ฉี่สีปกติ

ขอบคุณนะคะแม่ พาไปพบแพทย์เฉพาะทางมาแล้วค่ะ

น้องเป็นผู้หญิงใช่มั้ยค่ะ ถ้าน้องเป็นผู้หญิงอาจจะเป็นเลือดประจำเดือน ในเด็กทารกหญิงจะได้รับฮอร์โมนจากแม่เยอะ เลยจะมีประจำเดือนได้ค่ะ เป็นแป๊บเดียวเดี๋ยวหายค่ะ

น้องเป็นผู้ชายค่ะแม่ แฮ่ๆ

น้องได้ฮอร์โมนจากแม่เยอะ ตอนท้องค่ะ เลยฉี่ออกมาเป็นเลือด ไม่กี่วันก็หายค่ะ

ขอบคุณนะคะ💖

น้องทานนมน้อยเกินไปเลยฉี่เข้มมากหรือเปล่าคะ เพิ่มรอบการทานนมค่ะ

ขอบคุณนะคะ จะลองเพิ่มรอบทานนมดูค่ะ แต่บ้านนี้ปลุกตื่นยากมาก ปกติทุก 2 ชั่วโมง ตอนนี้อาจจะต้องลดนิดนึง

ให้น้องเข้าเต้าเยอะๆคะแม่ น้องตัวเหลืองมั้ยคะ

ค่าตัวเหลืองปกตินะคะ พึ่งพาไปพบหมอเฉพาะทางมาค่ะ หมอบอกเป็นปกติของเด็ก มันคือกรดยูริกที่ถูกขับออกมา ไม่อันตราย เลยค่อยสบายใจ คลายกังวลหน่อย ช่วงนี้ก็พยายามสังเกตอาการค่ะแม่ แล้วก็เอาน่องเข้าเต้าบ่อยๆ ขอบคุณนะคะ🙏🏻🥹

แบบนี้แสดงว่าน้องได้รับนมน้อยค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่💖🙏🏻

Super Mum

น้องน่าจะทานนมน้อยไปนะคะ

อาจจะต้องให้ตัวเล็กทานเพิ่มนิดนึงค่ะ ขอบคุณนะคะ💖