28 ตอบกลับ

ท้องนี้จัดไวหน่อยเพราะคลอด รพ รัฐ ท้องแรกฝากเอกชนไม่ต้องเตรียมอะไรเลยค่ะ แค่ชุดวันออกจาก รพ สำหรับแม่กับลูก รพ รัฐต้องเตรียมเยอะ ตอนนี้ทะยอยแล้วค่ะ ผ้าอ้อม 3โหลเลย ผ้าขนหนู ผ้าห่อตัว ชุดเสื้อสั้น/ยาว ปั้มนม ห่อตัว ถุงมือถุงเท้า ชุดทำความสะอาดสะดือ แซทอาบน้ำเด็ก แพมเพิส ผ้ารองฉี่

บ้านนี้กำหนด 23 พ.ค. เตรียมเกือบครบล่ะค่ะ เสื้อผ้าของใช้แม่ลูกซื้อแบบจัดเซ็ตพร้อมหิ้วไปรพ.เลยสะดวกดีค่ะ อย่างอื่นค่อยมาซื้อเพิ่มตอนออกรพ.แล้ว เพราะคาดว่าจะมีคนเอานั่นนี่มาให้อีก บ้านนี้น่าจะเลี้ยงลูกแบบแพมเพิส 100%ค่ะ คงไม่ใช้ผ้าอ้อม อาจจะใช้แค่ซับน้ำลาย

ไม่เร็วนะคะ เอาที่เราสะดวกและพร้อมไม่เดือดร้อน เพราะเราก็ไม่รู้ว่าจะคลอดก่อนหรือหลัง ปุ๊ปปั๊ปขึ้นมาจะยุ่งเอาค่ะ

บ้านนี้กำหนด7มิถุนา เริ่มเตรียมนิดหน่อยแล้วค่ะเริ่มจากหมวดเสื้อผ้าก่อน แล้วค่อยขยับไปอย่างอื่นเรื่อยๆ แนะนำซื้อในแอปส้ม ตต. นะคะเพราะถูกมาก

ทีมมิถุนา ยังเลยค่ะ​ ยายห้าม​ บอกว่าค่อยซื้อตอน7เดือน​ ไว้พายายไปซื้อ​น่าจะครบในวันเดียว​ ส่วนพ่อเริ่มทะยอยจัดบ้านบ้างแล้วค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด26 ก.พ ทยอยซื้อของไปที่ละอย่างจนตอนนี้ยังไม่ครบเลยแม่😄 ค่อยๆซื้อที่อย่างก็ได้ค่ะแม่ สั่งตามแอพ ส้ม

แม่ใกล้แล้วนะคะ 😊

แม่ๆเตรียมของลูกหมดตังกันเยอะมั้ยคะ ทำไมทางนี่เตรียมหน่อยเดียวหมดเป็นหมื่นเลย หรือว่ามันปกติ5555

บ้านนี้ก็ยังไม่ทันได้เตรียมเลยค่าา​ แต่เลือกเก็บใส่ตะกร้าไว้แล้วเหลือสั้งอย่างเดียว

กำลังทยอยซื้อที่ละนิดๆจ้าแม่แต่เน้นผ้าห่อตัวอย่างเดียวที่ทยอยซื้อค่ะ😁😁

บ้านนี้14 พฤษภาคม ยังไม่เตรียมอะไรเลยค่ะ คิดว่าจะซื้อสิ้นเดือนนี้ค่ะ

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่ได้23วีค จนตอนนี้ 33 วีคยังไม่ครบเลยนะ จุกจิกมาก55

บ้านนี้ลูกคนที่2ตอนี้23วีคเเล้วเหมือนกันคะเตรียมของจะครบเเล้วเเม่ว่ารีบไปไหมคะ5555