6 ตอบกลับ

ตัวกลางไม่แน่ใจเพราะไม่เห็นลักษณะเม็ดยาแนะนำว่าลองพิมชื่อยาให้กูเกิ้ลละพิมต่อด้วยคนท้องทานได้มั้ยดูค่ะ แต่ปกติแล้วยาแก้ไอมีแต่ตัวยาที่ค่อนข้างปลอดภัยเลยทานได้ แต่ยาสามตัวนี้หากไม่มีอาการไม่ต้องทานนะคะโดยเฉพาะยาแก้แพ้ หากไอหนักแม่ลองซื้อมายบาซินมาอมแล้วนอนพักเยอะๆดูค่ะเดี๋ยวเดียวก็หาย หากไม่อยากอาหารก็ฝืนทานหน่อยจะหายเร็วค่ะ

ขอบคุณค่ะ เรามีอาการหายใจไม่สะดวก เป็นหวัดลงคอ

TapFluencer

คนท้องทานเยอะไม่ได้ค่ะ หมอจะให้ยาตามอาการ เท่านั้นค่ะ เราก้อได้เเค่ยาพาราลดไข้ ลดน้ำมูกล้ะก้อเเก้ไอ ตามอาการของเราค่ะตอนนี้หายเเล้ว ถ้าคนปกติธรรมดาทั่วไปจะ ได้ยาต้านไววัสเเล้ะอันอื่นเยอะมากๆ

เราก็ไปรักษารพ.นี้ค่ะ หมอไม่ตรวจแค่สอบถามอาการตอนนั้นตั้งครรภ์ได้4เดือน เขาให้ยามา2ตัว แก้ปวดลดไข้กับแก้ไอเองค่ะ เราทานตามที่หมอให้ปกติ ถ้าหมอจ่ายให้คงทานได้ปกตินะคะ

เราก็ติดโควิดตอน23Week รักษาที่นี่เหมือนกันหมอไม่มาตรวจมีแค่พยาบาลออกมาสอบถามอาการแล้วก็จ่ายยาเรากินแต่ยาพารากับยาแก้แพ้แล้วก็จิบน้ำอุ่นๆเอา

พาราทานได้ แก้แพ้ ชื่อยาไม่ชัดแต่น่าจะเป็น cpm ทานได้ แก้ไอชื่อยาไม่ชัด ลองทำตามความเห็นแรกค่ะ เอาชื่อยาไป google

VIP Member

เค้าได้แค่แก้ไอกับแก้แพ้ แก้ไอกินไป2เม็ดก็ไม่ได้กิน ส่วนแก้แพ้ไม่กิน หายปกติแล้วจ้า