19 ตอบกลับ

เราฝากรพ.รัฐไม่เสียเงินแม้แต่บาทเดียวค่ะเขาให้สิทธิฝากครรภ์ฟรีสำหรับบุคคลตั้งครรภ์ที่เป็นคนไทยเท่านั้นค่ะถือบัตรประชาชนใบเดียวไปเลยจ้าเพราะตอนนี้ก็ฝากท้องกับรพ.รัฐอยู่จ้าแต่ถ้าถึงวันคลอดเขาให้เราไปคลอดรพ.ตามสิทธิประกันสังคมของเราบัตร30บาทก็เช่นกันค่ะ

ฝากคลีนิคเสียราวๆ 3000+ ค่ะ ฝาก ร.พ. เอกชน 4000+ ฝาก ร.พ. รัฐไม่เกิน 3000 ฝาก 30 บาทเสียแค่ค่าแรกเข้าค่ะ ยังไม่เคยเสียเพิ่มเติมยกเว้นมีอาการแทรกซ้อนไปนอกรอบเสียแค่ 30 บาท

ต้องดูที่กำลังค่ะว่าไหวแค่ไหน ถ้าสะดวกหน่อยก็ไปคลินิค จ่ายเยอะ แลกกับความสะดวก ดูแล แล้วแต่ที่ค่ะ800 ตรวจเลือดต่างๆ2-3พัน แร้วแต่ที่

แม่ฝากรพ เอกชนค่ะ ครั้งแรกประมาน4000 กว่าบาท เดือนต่อมา ประมาน1000 กว่าบาท ไม่รวมค่าตรวจเลือด ตรวจนิฟ วัคซีน และอื่นๆค่ะ แล้วแต่เดือน

VIP Member

บ้านนี้สิทธิประกันสังคมค่ะ ตั้งแต่ฝากยังไม่ได้เสียอะไร ตอนคลอดจะได้ไปสำรองจ่ายค่าคลอดก่อนค่ะค่อยเบิกคืนทีหลัง

บ้านนี้ฝากคลีนิกรอบแรก 600 รอบ2ตรวจเลือดด้วย1200 รอบต่อๆไป 6-700 นัดแต่ละรอบห่างกัน4สัปดาห์ ตอน31wขึ้นไปนัดทุก3สัปดาห์ค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้มีสิทธ์30บาทค่ะใช้เงินรวมๆแล้วไม่ถึง140เลยค่ะวันแรกรวมเจาะเลือดตรวจฉี่รวมทุกอย่างแล้วไม่เกิน140บาทค่ะ

TapFluencer

มีสิทธิ์30บาทตอนไปฝากครรภ์เสียแค่ค่ายา30บาทตอนกลับค่ะเพิ่มอีก10บาทค่าไรไม่รุ้หมอเรียกเก็บ

บ้านนี้ฝากคลีนิค รอบแรก500รอบสองตรวจเลือด800+ค่าซาวด์500รวม1400รอบต่อๆไปเสียแค่500

บ้านนี้ฝากที่โรงพยาบาลใกล้บ้านแฟนที่ต่างจังหวัดไม่ได้เสียสักบาทจ้า