24 ตอบกลับ

ไม่ต้องค่ะ ถ้าแม่เจาะเลือดแล้วไม่มีความผิดปกติอะไร แต่ถ้าผลเลือดมีอะไรผิดปกติ เช่น สมมุติแม่มีพาหะธาลัสซีเมีย ทางรพ.จะให้พ่อเด็กเจาะเลือดค่ะ #สู้ๆนะคะแม่

ครั้งแรกยังไม่ต้องก็ได้ค่ะ ไปตรวจ ไปคุยกับหมอก่อน ถ้ามีปัญหาค่อยบอกพ่อเด็ก

ไปหรอไม่ไปก็ได้ค่ะ เราเจาะเลือดแม่คนเดียว ถ้าเลือดแม่ปกติก็ไม่ต้องเจาะพ่อ

VIP Member

ไม่ต้องก็ได้ค่ะแจ้งว่าเลิกกันแต่ถ้าทราบผลเลือดของพ่อมาด้วยก็จะดีนะค่ะ

VIP Member

ครั้งแรก ตรวจเลือกคุณเเม่ก่อนค่ะ ถ้าปกติไม่ต้องให้พ่อไปก็ได้ค่ะ

ถ้าฝากครั้งแรกเอาไปตรวจเลือดด้วยค่ะต้องตรวจทั้งพ่อและแม่ค่ะ

VIP Member

ครั้งแรกไม่ต้องก็ไแค่ะ ถ้าเลือดแม่ปกติก็ไม่ต้องตรวจพ่อค่ะ

ถ้าเลิกกันก็ไม่ต้องจ้า บางคนก็ตรวจแค่แม่

VIP Member

ถ้าแม่ปกติทุกอย่างพ่อไม่ต้องไปคะ

ถ้าผลเลือดเราปกติก็ไม่ต้องจ้า