มีแม่ๆคนไหนเชื่อเรื่องปอบบ้างค่ะ

ตอนแรกแม่ก็ไม่เชื่อหรอก มีคนในหมู่บ้านเดียวกันนี้แหละค่ะเขาก็ท้องแก่ใกล้คลอดแล้วเขาก็ทำงานบ้านปกติเขาแหละ อยู่ดีๆเขาได้ยินเสียงคนเรียกให้เปิดประตู้บ้านให้ เขาก็จะเดินไปเปิดแม่แฟนเขาเรียกไว้ก่อนค่ะ แล้วแม่แฟนเขาก็มาเล่าให้แม่ย่าฟัง แม่ย่าก็เลยมาเล่าให้แม่ฟังต่อ คือตอนนั้นไม่เชื่อนะ คิดว่าไร้สระแบบไม่เชื่ออ่ะ พอแม่มาตั้งท้องได้ประมาณ2-3เดือน ฝันเห็นปอบมันบอกอยากกินเด็กอยู่ในท้องมันบอกลูกมึงต้องตาย แล้วมันก็กดท้องเราค่ะ ตอนนั้นคือรู้สึกเจ็บท้องมาก จนสะดุ้งตื่นนอนต่อไม่หลับเลยจ้า พอตื่นเช้ามาไปเล่าให้แม่แฟนฟังเล่าให้คนแก่ฟังบ้าง เขาบอกหมู่บ้านเรามีปอบจริงๆคนแก่เลยบอกให้ไปอาบน้ำมนต์ พอไปอาบน้ำมนต์คืนนั้นก็ปกติดีค่ะ พอตื่นเช้ามารุ่นพี่แถวบ้านทักมาบอกว่าเมื่อคืนเขาฝันว่าเขาตีกันกับปอบมันจะมากินลูกเขา แม่ก็เลยถามว่าปอบตัวนั้นแก่มั๊ย?เขาบอกไม่แก่เหมือนคนอายุ40อ่ะ ตัวเดียวกับที่ในฝันเลยค่ะมันไม่แก่ พอผ่านไปได้2-3วัน ฝันอีกค่ะมันจะมากินลูกเราให้ได้เลยค่ะ แต่รอบนี้แม่สู้มันค่ะ แต่รอบนี้เหมือนมันกลัวอะไรซักอย่างนี้ล่ะค่ะมันไม่กล้าเข้าใกล้ พออยู่ดีๆในฝันก็มีพ่อปู่เข้ามา คือแฟนเราสักพ่อปู่สักลงของค่ะ มาช่วยไว้ พ่อปู่ว่าถ้ามึงอยากตายมึงก็เข้ามา แล้วปอบมันกลัวมันกริ๊ด! มันกริ๊ดแบบหน้ากลัวมากจนแม่สะดุ้งตื่นอ่ะ พอสะดุ้งตื่น แม่ได้ยินเสียงคนเดินอยู่นอกบ้านค่ะ ประมาณเที่ยงคืนตี1นี้แหละค่ะ พอตั้งแต่นั้นมาก็ไม่เจอเลยค่ะ อยากทราบว่าแม่ๆบ้านไหนเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างค่ะ#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

1 ตอบกลับ

ส่วนตัวแม่เป็นคนอีสาน แม่เชื่อเรื่องนี้นะคะ ตอนแม่ท้อง แม่ก็เคยฝันแบบนี้ค่ะ