77 ตอบกลับ

ไม่จริงหรอกค่ะ เราก็ไม่แตกคลอดมาน้องผมเยอะ

ท้องลายไม่ลายอยู่ที่ผิวคนค่ะ แม่เราตอนท้องเราท้องก็ไม่ลาย คลอดเราเราก็มีผม ตอนนี้เราท้องได้ 8 เดือนท้องก็ไม่ลายค่ะ มีคันบ้างนิดหน่อย แต่ไม่คันมาก มีผดเล็กน้อย ส่วนเรื่องกินเผ็ดก็ไม่เกี่ยว แต่ทางที่ดีงดเผ็ดจะดีกว่า เพราะยิ่งกินเผ็ดยิ่งเป็นกรดไหลย้อนง่าย บ้านนี้กินเผ็ดทีไรกรดไหลย้อนนอนไม่หลับทุกที

ไม่เกี่ยวค้ะ แต่ท้องไม่แตกหลังคลอดก็แตกได้จ้า

55555 เพิ่งเคยได้ยินคะ

ไม่เกี่ยวกันค่ะ นี้ท้องที่3แล้ว อายุครรภ์7เดือนไม่แตกลายค้ะ เกี่ยวกับหนังหน้าท้องเราค่ะ

มันไม่ได้แตกกันทุกคนที่ท้องหรอก แล้วความเชื่อแบบนี้ทำให้จิตตกป่าวๆ

แล้วแต่คนแล้วแต่ผิวหนังของคนว่าบางหรือหนา ค่ะ และก็แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละคนด้วยค่ะ