77 ตอบกลับ

VIP Member

กินเผ็ด ไม่เกี่ยวกับผมลูกนะ ลูกอยู่ในถุงตั้งครรภ์ ไม่น่าจะคันได้ ที่จะคันคือผิวที่ขยายตัวของท้องเราถ้าเกาก็แตกลาย

VIP Member

ตอนท้อง8เดือน​ ไม่ลายเหมือนกัน​ หลังคลอดท้องก็ไม่ลายค่ะ​ ถือว่าโชคดีที่สุดแล้ว​ หลังคลอดก็ใส่เอวลอยสวยๆได้เลยจ้า😁😁

ใช้นีเวียตลับน้ำเงิน​+ออยล์​+ครีมทาผิวเจอเก้นค่ะ

ไม่น่าจะเกี่ยวกับกินเผ็ดนะคะ แต่บางคน 8 เดือนแตกลายก็มีค่ะ บางคนก็ไม่แตกเลย โชคดีเป็นของคุณแม่แล้วค่ะที่ไม่แตก

VIP Member

ตอนท้องก็กินเผ็ดค่ะ เผ็ดมากด้วยลูกออกมาก็มีผมนะคะ แถมขนตามตัวก็เยอะด้วย ส่วนเรื่องท้องแตก เราแตกตอน8เดือนกว่า

บ้านนี้ก็ท้องไม่แตกคะ ลูกออกมาผมดกมาก ท้องแตกลายไม่แตกลายไม่เกี่ยวกันเลยคะ น่าจะขึ้นอยู่กับกรรมพันธุ์คะ

ไม่เกี่ยวนะคะ ท้องแตกไม่แตกยุที่ขนาดท้องกับเวลาเราทานข้าวถ้ากินจนจุกแน่นก็แตก เกาไม่เกาก็แตกเหมือนเดิม

ท้องแตกไม่แตกไม่เกี่ยวกับผมลูกค่ะแม่ ท้องแตกเพราะผิวหนังหน้าท้องขยาย อย่าไปเชื่อคนทักค่ะ ทักมั่ว

บ้านนี้ก้ไม่แตกจ้า คลอดออกมาลูกก็ผมเยอะนะคะ เด็กอยู่ในถุงน้ำคล่ำ+มดลูก ผมจะทิ่มท้องได้ไง

ไม่เกี่ยวจ้าเเม่ ลเานนี้แตกเยอะเเตกแยะ ผมลูกออกมา น้อยจนหมอทัก แม่ทำไม่ให้ผมลูกมาน้อยจัง

VIP Member

แต่ละคนมันม่เหมือนกันน้ะค้ะ เชื่อได้เล้กน้อย แต่อย่าไปงมงายเลยค้ะ ทำไห้เราเครียดเปล่าๆ