10 ตอบกลับ

เท่ากันเลยค่ะ หมอกำหนด7/11 พึ่งลุกไปฉี่แอบมีมูกปนเลือดออกมาแต่ไม่เยอะ ยังไม่มีอาการปวดท้องหรืออะไรตอนนี้ ตื่นเต้นอย่างบอกไม่ถูกค่ะ

ล่าสุดตอนนี้มดลูกเริ่มบีบเป็นระยะๆ สงสัยจะแตกแน่ค่ะ😅😅

บ้านนี้38+3 มีแค่ท้องแข็งหน่อยๆ ไม่ถี่ เมื่อวานไปหาหมอ มดลูกยังไม่เปิดเลย น้ำหนักทารก3,000 ถ้าวันที่5 ยังไม่คลอด คุณหมอจะนัดผ่าแล้วค่ะ

สู้ๆค่ะแม่ ขอให้น้องออกมาไวๆค่ะ💖💖

บ้านนี้พรุ่งนี้ก็ถูกนัดกระตุ้นรอบที่2ละคะ พ่อก็ตามผีเสื้อก็ทำสัปรดก็กิน เดินทั้งวัน มดลูกเปิดแค่2เซน เงียบกริบเลย 38+6 🥹

ทำให้มดลูกหดรัดตัวค่ะและให้มดลูกเปิดขยายเพิ่ม

ของเรา4พย.ยังเงียบอยู่เลยค่ะ ไม่มีอาการใดๆแอบกังวลว่าน้องจะตัวใหญ่คุณหมอนัดพุธนี้ไม่รู้ว่าจะได้คลอดรึปล่าวค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่บ้านนี้ท้องแข็งบ่อยแต่น้องไม่ยอมออก....น้ำหนักแอปเกินนิดๆๆรอดูคุนหมจะให้คลอดเองไหมเพราะน้องไม่ยอมออกมาสักที☺️

บ้านนี่38+5 แล้วค่ะ ยังเงียบอยู่เลย วันที่2หมอนัด กลัวจะได้ฉีดยากระตุ้น จัง😁 อยากเจอตัวเล็กจะแย่แล้ว

กําหนดคลอดวันเดียวกันเลยคะแต่ไม่มีอาการใดๆเลยอยากแตกมากๆ

พรุ้งนี้หมดนัด แต่ไม่มีอะไรเคลือบหน้านอกจากฟังเสียงหัวใจและวัดขนาดหน้าท้อง🥲🥲

บ้านนี้ยังเงียบอยู่เหมือนกันค่ะ38+2 แล้ว

ของเค้า 40+5 ออกค่าย หมอกำหนด 41 เลยตอนแรก5555

เค้าเกือบได้ออก 41 ด้วยค่ะ แต่เจ็บตลอดก่อน5555

บ้านนี้38+6 จะโดนเร่งคลอดวันที่6นี้ค่า

เหมือนกันเลยค่า

38+6 ยังเงียบยุ่ค่ะแม่ทางนี้