7 ตอบกลับ

VIP Member

สำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดหลังอาบน้ำ เดี๋ยวก็แห้งเองค่ะ อย่าเอายาอะไรไปใส่ให้น้อง อาจจะเกิดการติดเชื้อได้ บ้านนี้ก็เป็นแบบนี้ค่ะ แม่ปล่อยให้แห้งแล้วหายเองค่ะ เชื่อคำแนะนำหมอเอานะคะ ก่อนออก รพ หมอจะบอกวิธีการดูแลอยู่แล้วค่ะ

ที่บ้านก็เพิ่งเป็นเหมือนกันค่ะ ถามคุณหมอแนะนำว่าให้ใช้สำลีชุบน้ำอุ่นเช็ด แล้วใช่เบตาดีนทาบาง ๆ ค่ะ บ้านนี้ทาเช้าเย็นแผลปิดแห้ง แล้วค่ะ

เอาน้ำเกลือหรือน้ำต้มสุกเช็ดไห้น้องค่ะ. ถ้าไม่หายจิงๆค่อยไปหาหมอนะคะคุณแม่😊

ไม่เป็นไรค่ะแม่...น้องบ้านนี้ก็เป็นค่ะ...เดียวมันก็หายค่ะ..ตอนนี้น้องหายแล้วค่ะ..

ขอบคุณมากๆค่ะเเม่

Super Mum

แนะนำแม่ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกที่เย็นแล้วเช็ดให้น้องค่ะ

ขอบคุณค่ะ ตอนเเรกว่าจะเอาน้ำเกลือล้างให้น้อง ขอบคุณคำเเนะนำค่ะ

Super Mum

ปกติค่า เด่วก็หายจ้า

ทาแซมบัคสิค่ะ