4 ตอบกลับ

TapFluencer

ของเราวันนี้เลยค่ะ กำลังจะเจอหมอขึ้นเตียงท้องเเข็งหมอสั่งติดเครื่องเลยสรุป เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด ไม่ไห้เดินเยอะ ไม่ไห้ยืนนานไม่ไห้ยกของ ไม่ไห้นั่งมอไซร้ หมอบอกน้องอาจจะมาเร็วกว่าที่คิดด้วยครถ

เมื่อวันจันทร์ไปหาหมอมาหมอก็บอกว่าน้องหน้าจะคลอดก่อนหมอนัดผ่าแน่ๆ

ถ้าคลอดตอนนี้อวัยวะของน้องยังไม่พร้อมทำงานนะคะ พยายามอย่าเดิน นอนเยอะๆ พยุงเค้าไว้ในท้องให้ได้นานที่สุดค่ะ ดีต่อตัวเค้า ถ้าเป็นแม่บ้านบอกคุณพ่อหรือคนรอบข้างให้เค้าช่วยเลยค่ะแบ่งเบางานบ้าน

มันอดไม่ได้อะเนาะคนอื่นทำไม่ค่อยถูกใจเหมือนทำเอง แต่จะพยายามทำอะไรไห้น้อยที่สุดเพื่อลูก😊

พยายามอย่าเดินเยอะนั่งเยอะค่ะแม่ บ้านนี้ก็เป็น🤣🤣🤣

ค่ะเเต่มันก็จำเป็นค่ะเราเป็นแม่บ้าน😊

Super Mum

✌️