อัพเดตอาการภาวะแท้งคุกคามค่ะ(เหตุเพราะคุณแม่ทำงานหนัก)

ตอนอายุครรภ์ได้ เกือบๆ 8วีค คุณแม่มีเลือดออกจำนวนนึงเป็นสีน้ำตาลไปหาหมอ หมอได้แจ้งว่ามีภาวะแท้งคุกคามก็ให้เราพักแต่พอเลือดหยุดแล้ว เราก็กลับไปทำงานปกติ(ทำงานเดินทั้งวัน) ผ่านมาอีกนึงอาทิตย์มีเลือดสดๆออกมาอีกที่นี้ถึงกับต้องแอดมิดกันเลยทีเดียว แต่หมอได้อัลตร้าซาวด์ดูแล้วถุงตั้งครรภ์ยังอยู่(ยังไม่เห็นหัวใจเพราะอายุครรภ์ยังน้อย)ปากมดลูกไม่เปิด แต่มีเลือดออกมาก เลยต้องนอนนิ่งๆใช้ชีวิตแต่บนเตียงยาวๆเลยค่ะ ถึงกับต้องให้คุณพ่อหยุดงานมาดูแลเราเลย #อยากให้คุณแม่ๆที่กำลังตั้งท้องอย่าหักโหมทำงานแบบเราเลยนะค่ะ มันไม่คุ้มกันเลยจริงๆเงินค่อยหาเอาใหม่ได้ค่ะ