12 ตอบกลับ

ที่ดิ้นน้อยลงเพราะพื้นที่ในท้องแม่เริ่มน้อยลงแล้วและน้องก็ยังมีการเติบโตขึ้นเรื่อยๆ นี่เริ่มมาสังเกตเค้าโก่งตัว เหยียดตัวกับสะอึกเอา

ดิ้นน้อยลงค่ะ เบาลง บางครั้งเหมือนดันท้องจนนูนๆออกมา เพราะเค้าไม่ค่อยมีพื้นที่ให้ขยับ ส่วนมากจะเป็นโก่งตัวหรือสะอึกมากกว่าค่ะ 35+2 w

บ้านนี้แทบไม่ดิ้นเลยค่ะ ถ้าดิ้นเฉพาะเราหิวเท่านั้นค่ะ ตอนนี้เกิดแล้วน้องได้2เดือน แข็งแรงดี ชอบถีบอิแม่ ตอนอิแม่นอนให้กินนมค่ะ

น้องตัวใหญ่ขึ้นคะแม่ ปกติถ้าดิ้น 10ครั้งต่อวัน หลังอาหารอย่างน้อย3ครั้งถือว่าปกติ แต่ถ้าน้อยกว่า10ครั้งต่อวันไปรพ.เลยนะคะ

VIP Member

เป็นค่ะ ดื่นน้อย เพราะตัวเขาใหญ่ขึ้น จึงมีพื้นที่น้อย บางครั่งดิ้นเบาจนไม่รู้สึก... ถ้าเขายังสะอึก แม่ก็โล่งใจคะ

ถ้าดิ้นน้อยลงแบบผิดปกติก็ไปหาหมอนะคะแม่ อย่ารอจนลูกหยุดดิ้นนะคะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ ดิ้นน้อยลง แต่ดิ้นแรง

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้36w.แล้ว ดิ้นน้อยลงค่ะ

พื้นที่ในท้องน้องเริ่มเหลือน้อยค่ะ

บ้านนี้คะ ดิ้นน้อยลงจนคลอด