28 ตอบกลับ

ถ้าหมอไม่ได้ทักท้วงอะไร แม่อย่ากังวลเลยนะคะ🩷 ถ้าแม่อยากให้นน.ลูกดี เค้าแนะนำนมโปรตีนสูงในเซเว่นนะคะแม่ ลงลูกดีมากๆ เค้ากินทั้งไข่ต้ม กล้วย นม2กล่องยังไม่ลงลูกดีเท่าเลย พอคลอดมานน.น้อง3,510เลยค่ะ

ดื่มทุกวันเลยค่ะ วันละ1ขวด

น้ำหนักน้องตามเกณฑ์อยู่นะคะ แต่ถ้าแม่กังวลแนะนำกินไข่ต้ม,นม,กล้วย เพิ่มน้ำหนักน้องได้ดี น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นอาจจะลงน้องหรือจะมาขึ้นช่วง 7-8 เดือน

แม่กี่วีคคะ? บ้านนี้ 5 เดือน 20 วีคท้องเท่านี้เองค่ะ แต่น้ำหนักลูก 336 กรัมค่ะ แม่ลอง search ตารางเทียบดูนะคะ ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

แม่ลองทานจมูกข้าวไรซ์เบอรี่ดูนะคะอันนี้ก็เป็นส่วนบำรุงลูกน้อยได้ดีเลยค่ะน้ำหนักลงลูกหมดเลยพี่สาวหนูก็แนะนำหนูมาอีกทีนึงค่ะ

ทานนมแอนมัม นมโปรตีนหรือน้ำเต้าหู้เยอะๆค่ะ แม่บ้านนี้คุณหมอบอกว่าลูกตัวคั้นเล็กมากๆเลยอัดนมอัดทุกอย่างไปค่ะ

อย่าพึ่งกังวลเลยค่ะเรื่องน้ำหนัก ขอแค่น้องแข็งแรงหัวใจปอดโอเคก็ดีแล้ว นน.ค่อยไปเพิ่มไตรมาส3เอาค่ะ สู้ๆ

บ้านนี้21จะ22วีคแล้วค่ะตอนไปซาวหมอบอกน้ำหนักน้อง320กรัมอยู่ในเกรนที่ดีเลยแต่น้ำหนักตัวแม่เองลง4-5โลเลยค่ะ

แม่อย่ากังวลเลยค่ะ แม่บ้านนี้ตอน5เดือนน้ำหนักน้องแค่285เองค่ะ ตอนนี้38วีค น้องหนัก3200แล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ค่อยสบายใจขึ้นหน่อย🥰

ไม่ต้องกังวนค่ะแม่บ้านนี้5เดือน นน.295กรัมเองค่ะ ตอน8เดือน 2700กรัม ตอนคลอด 4325กรัมค่ะ ขึ้นเร็วมากๆค่ะ

แม่บำรุงอะไรบ้างค่ะแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะ

กินไข่เยอะๆค่ะแม่ช่วยเพิ่มน้ำหนักน้องตอน 8 เดือนหมอบอกน้อง 1200 ผ่านไป 1 อาทิตย์ กินไข่น้อง 2000