8 ตอบกลับ

เราพึ่งเดินทางมาต่างจังหวัดได้อาทิตย์นึงตอนน้อง38สัปดาห์ นั่งรถนาน9ชม.เลยค่ะ ไกลมากท้องแข็งบ่อยสุด เมื่อยค่ะ แต่แนะนำงดเดินทางดีกว่าค่ะ😂😂

เหมือนกันเลยค่ะ ต้องนั่งรถนาน 6-7 ชม. ไปหาหมอวันนี้หมอบอกถ้าเดินทางต้องรีบเดินทางเลยเพราะท้องแข็งถี่มาก อาจจะคลอดเร็วๆนี้ เรียกรถโรงบาลรอเลย🤣

ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปเลยค่ะแม่ บ้านนี้แค่นั่งใกล้ๆ ท้องแข็งบ่อยมากๆ เเข็งจนเจ็บหมดเลยค่ะ

สู้ๆเช่นกันนะคะ❤️

ได้ค่ะ..เราก็นั่งรถกลับบ้านเพื่อไปรอคลอด นั่งรถนานถึง4ชั่วโมง

แม่เก่งมากกกแข็งแรงมากกกก ค่อยสบายใจหน่อยเดินทางได้ แค่น้องอย่าออกมากลางทางพอ 😅🥰

งดเดินทางไกลดีกว่าค่ะแม่ เพราะท้องแก่มากแล้ว

วันนี้ไปหาหมอ หมอบอกถ้าเดินทางต้องรีบเดินทางเลย เพราะท้องแข็งถี่มากแล้ว หรือไม่ก็เตรียมหาโรงบาลใกล้ๆเวลาปวดท้องก็คลอดได้เลย🤣

กำหนด9สิงหาเหมือนกันเลย บ้านนี้เงียบมากค่า

งดเดินทางดีกว่าค่ะแม่ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ

ขอบคุณนะค้าา อยากพยายามไม่ออกเดินทางบ่อยเลยค้ากลัวน้องออกมากลางทาง

ไกลไหมคะ ถ้าไม่ไกลไปได้

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️