6 ตอบกลับ

น้ำหนักลุกตามเกณฑ์ก็ไม่เป็นไร น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นก็ดีแล้วค่ะ คนคลอดแล้วน้ำหนักค้างเยอะแยะ น้ำหนักแม่อาจจะมาขึ้นช่วงเดือนท้ายๆก็ได้นะคะ นวอน่ากินมากค่ะ เดวลูกแพ้ วันละกล่องพอ และกินแคลเซียมกับยาบำรุงที่หมอให้ค่ะ

VIP Member

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่เป็นไรคะ สิ่งที่กินแม่ไปลงน้องทั้งหมดก็ได้คะ สิ่งเป็นเรื่องที่ดีนะคะ บางคนน้ำหนักแม่ขึ้นเยอะแต่น้องออกมาตัวเล็กก็มีคะ ถ้าหมอไม่ได้ทักอะไรแม่ก็ไม่ต้องกังวลไปหรอกคะ

VIP Member

เลือกกินอาหารที่มีประโยชน์ค่ะ กินนมแอนมัมแบบชงวันละซอง กินกล้วยกับนมตอนเช้าจะดีมากค่ะแม่ แนะนำนมตราหมีสีชมพูด้วยค่ะ

หมอไม่ดุที่ นน. ไม่ขึ้นเลยหรอแม่ บ้านนี้วันนั้นขึ้นมาแค่ 2 ขีดโดนดุเลย 😭

ดูที่นน.ลูกค่ะ ถ้าตาเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวล

น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ไม่เป็นไรค่ะ