755 ตอบกลับ

บ้านนี้พึ่งไปฉีดเข็ม3ไฟเซอร์มาเมื่อวันที่2ที่ผ่านมาก็ไม่พบผลข้างเคียงเลยค่ะก่อนฉีดก็ได้ปรึกษาคุณหมอคลีนิคที่ฝากครรภ์คุณหมอว่าฉีดได้ค่ะ เพราะจะได้สร้างภูมิคุ้มกันให้ทั้งคุณแม่และลูกน้อยได้ด้วยค่ะบ้านนี้น้องได้4เดือนกว่าแล้ว

Super Mum

ที่เสียไปหลายรายนี่มีหลายปัจจัยค่ะ รกพันคอน้อง วัคซีนคอกเทล วัคซีนที่ไม่ได้มาตรฐาน คนท้อง เด็กเล็ก อยากให้ฉีดสร้างภูมิไว้เป็นขึ้นมาก็ไม่คุ้มเหมือนกันค่ะ คนตายเพราะไฟเซอร์น่ะกังวลกันจังทีคนตายเพราะซิโนแวคทำไมไม่กังวลบ้างล่ะคะ

ท้อง 7 เดือน ฉีด AZ 2 เข็มค่ะ หลังฉีดเข็ม 2 ลูกดิ้นน้อยลงเลยรีบไปตรวจที่โรงพยาบาลค่ะ วัคซีนมีผลหรือไม่หมอก็ไม่กล้ายืนยัน ให้เราสังเกตอาการเอง ถ้ารู้สึกน้องดิ้นน้อยอีกก็ให้ไปตรวจใหม่ ถือว่ายังโชคดีค่ะที่น้องไม่เป็นอะไร ใจเสียเลยค่ะ

VIP Member

ดีนะเราไม่ฉีดเพราะพยาบาลให้ฉีดเข็มกระตุ้นไฟเซอร์ได้เถียงกับพยาบาลบอกกลัวไม่สบายตอนฉีดเข็ม2ก็ไข้แตกไป3วัน นี่ท้องได้7-8เดือนจะให้ฉีดกระตุ้นอีก ได้แต่บอกไว้คราวหน้าเพราะไม่อยากป่วยเขาเลยยอม ถ้าลูกเราเป็นอะไรเขาจะรับผิดชอบไหม

บ้านนี้ หมอถามว่าจะฉีดวัคซีนไหม เราบอกเลยว่าเราไม่ฉีด หมอถามว่าไม่รักลูกหรอ ไม่เป็นห่วงลูกหรอ ทำไมถึงไม่ฉีด เราบอกหมอไปว่า ทั้งรักทั้งเป็นห่วง แต่ถ้าถามว่าฉีดไหม ยังยืนยันคำเดิมว่า ไม่ฉีด บ้านนี้ก็38 w แล้วเหมือนกันค่ะ

ตอนท้องเราไม่กล้าฉีดอะไรเลยค่ะ กลัวเพราะเห็นข่าวแบบนี้ พอคลอดน้องได้2อาทิตย์ถึงได้ไปฉีดค่ะ(เราฉีดโมเดอน่า)ไม่มีอาการอะไรค่ะนอกจากปวดบริเวณที่ฉีดและปวดหัวค่ะ ส่วนลูกก็รับนมแม่ปกติ แหะๆ ตอบไม่ตรงคำถามยังไงต้องขออภัยด้วยนะคะ

บ้านนี้เข็ม 1 ซิโนแวค เข็ม 2 ไฟเซอร์ ตอนนี้ 36 week ก้อปกติ ไม่มีอะไร น้องยังดิ้นดี แต่อาการหลังฉีด ไฟเซอร์​ คือ ปวดแขนมากก ปวดอยู่ 2 วัน บวมยกไม่ไหวเลย

โชคไม่ได้เข้าข้างทุกคนค่ะ

ไม่เสี่ยงดีกว่าค่ะ ร่างกายของแต่ละคนไม่เหมือนกัน เลี่ยงไปก่อนเถอะค่ะ เสียไปแล้วเอาคืนไม่ได้นะคะ

จริงค่ะเห็นด้วย

ของเราฉีดน่ะ แต่เลือกฉีดตอนอายุครรภ์12สัปดาห์ มากกว่านั้นไม่สมควรฉีดค่ะ และที่สำคัญคนท้องฉีดไขว้กันไม่ได้ค่ะ ต้องไฟเซอร์อย่างเดียว เราเลือกฉีดตอนอายุครรภ์12สัปดาห์ ตอนนี้ได้หกเดือนกว่าแล้ว น้องดิ้นปกติหัวใจเต้นปกติค่ะ

ฉีดAZเข็ม1-2 Pfizerเข็ม3-4ค่ะ เราฉีดเข็ม4ตอนท้องประมาณ14W ปกติ ไม่มีอาการไรเลยนอกจากปวดแขน แต่ก่อนฉีดหาข้อมูลแล้ว และปรึกษาอาจารย์หมอที่ฝากครรภ์แล้ว แกเหมือนสนับสนุนให้ฉีดด้วยซ้ำ ช่วงนั้นที่ทำงานเราเป็นโควิดกันทุกอาทิตย์เลยค่ะ