ขอคำปรึกษา​หน่อยค่ะ

ตอนนี้เราเรียนอยู่ม.6 ซึ่งสอบปลายภาคสิ้นเดือนมีนาคมนี้ เมื่อเรียนจบแม่อยากให้เราไปอยู่ด้วย เรา,พ่อและแม่อยู่คนละจังหวัดกัน ปัญหา​คือทางครอบครัว​ของเรา​ยัง​ไม่​ทราบว่า​เรา​ตั้งครรภ์​ได้​5​เดื​อ​นแล้ว​ ครอบครัว​เราเป็นคนแรง(โหด)​มาก ทุกๆครั้งที่เราพยายามหาทางออก เพื่อบอกให้ท่านเข้าใจทำให้เราคิดมากจนบางครั้งก็เครียด เราไม่รู้จะบอกท่านอย่างไรดี เรากลัวมากๆ กลัวท่านตำหนิและเสียใจที่สุด เวลาเราไปเรียนก็มีแต่คนทักว่าท้องใหญ่จัง ท้องรึเปล่า? เมนส์มา​รึยัง? มันทำให้เราอึดอัดมาก เราไม่กล้าที่จะพูดหรือปรึกษา​ใครได้เลยเพราะกลัวว่าเขาจะเก็บความลับเราไม่ได้ เราควรทำอย่างไรดี #ขอบคุณสำหรับคำตอบ #เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ

4y ago

ขอบคุณ​นะคะ