ท้องอยู่มีพยาธิออกมา

ตอนนี้เราท้องได้8เดือน มีพยาธิออกมาทุกวัน กังวลมาก จิตตกไปหมด เราสามารถกินยาถ่ายได้ไหมคะ กินตัวไหนได้บ้างที่ไม่มีผลต่อลูกในท้อง?

10 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอน8 เดือน ไปพบแพทย์ไม่สามารถจ่ายยาได้ค่ะ เนื่องจากยาจะมีผลต่อเด็กในครรภ์ หมอจ่ายแค่เกลือแร่ให้ทานค่ะ รอจนกว่าจะคลอดค่ะ

TapFluencer

แนะนำให้ไปหาหมอเลยค่ะคุณแม่ ไม่ควรซื้อยากินเอง ยาถ่ายกินแล้วจะทำให้มดลูกบีบตัว เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ แถมยังส่งผลถึงน้องอีกด้วยนะคะ

กินไม่ได้คะ ห้ามเลย แนะนำหาหมออย่างเดี่ยว

ควรหาหมอนะค่ะ ห้ามซื้อยามากินเอง

หาหมอค่ะ อย่าหาซื้อยามากินเอง

หาหมอให้หมอจ่ายยาให้ค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

หาหมอนะคะแม่

หาหมอค่ะ

หาหมอค่ะ