31 ตอบกลับ

กินได้ มีมีโฟเลตมีประโยชน์ต่อลูก แต่อย่ามากเกินไป กินสักพลูได้เลยคุณแม่ กินได้ทุกอย่าง อยากกินไรกินเลย ยกเว้นแอลกอฮอล์ ของดิบที่ไม่ควรกิน

กินได้คะ เพราะทุเรียนมีโฟเลตสูง แก้ปากเเหว่งเพดานโหว่ง เเต่กินไม่เกินหนึ่งพู สำหรับ้เม่ท้องคนไหนเป็นเบาหวาน ควรควบคุมน้ำตาล

กินได้คะแต่อย่าเยอะพู1พอหายอยากทุเรียนมีประโยชน์หลายอย่างคะมีโฟเลตสูงต้านทานความพิการของทารกกอนเยอะไปก็เป็นโทษคะนี่ก็กินคะ

12w1d กินไป 1พูเล็กๆค่ะ ไม่กล้ากินเยอะ บางคนว่ากินได้บางคนบอกไม่ได้ เลยเลือกเอาที่สบายใจ เอาแค่พอหายอยากพอ กินผลไม้อย่างอื่นแทน 🥰

ทุเรียนมันทำให้ความดันขึ้นนะค่ะ..บ้านนี้กินทุเรียนไปเมื่อวานค่ะขนาดกินแค่ไม่เม็ดนึงความดันขึ้น136ค่ะ..โดนหมอว่าด้วยค่ะ..

ลูกไม่ร้อนค่ะแต่คุณแม่จะร้อนในค่ะแถมน้ำตาลสูง ทานเม็ดสองเม็ดพอหายอยากได้ค่ะแต่ห้ามทานมากเกินไปค่ะกระทบกับลูกได้ค่ะ

ไม่รู้เหมือนกันอ่ะคะท้องยังอ่อนอยู่เลยยังไม่กล้ากิน แต่พี่ที่ทำงานก็ท้องเหมือนกันนะคะกินบ่อยอยู่คะ แข็งแรงดีคะ😁😁😁

กินได้ค่ะแม่ แต่อย่ากินเยอะ 1-2 เม็ดหรือไม่เกิน1พูค่ะ ทุเรียนน้ำตาลสูงถ้าคุณแม่เสี่ยงเป็นเบาหวานไม่ควรทานเลยค่ะ

กินได้คะ ช่วงตอนท้องได้ 5 เดือน กินวันละ 2-3 เม็ด ไม่เป็นไรนะคะ ระวังเรื่องน้ำตาลด้วยคะถ้ากินเยอะเกินไป

กินได้ค่ะ บ้านนี้ท้อง 37วีคแล้วยังกินยุ่เลยค่ะ แต่กินแค่1-2พูค่ะ กินมากกลัวเป็นอันตรายกับน้องค่ะ