ท้องแล้วครอบครัวตัดขาด

ตอนนี้เราท้องได้14วีค+5 เราทำใจอยู่นานมากค่ะที่จะบอกครอบครัวว่าท้องอีกคน ซึ้งคนแรกเราก็ทำใจจนบอกเขาเขาก็ไล่ออกจากบ้านไม่ให้กินข้าวกินน้ำยุ่งเกี่ยวกะเขาสักอย่างไม่ถึงกับตัดญาติให้ย้ายชื่อออกจากทะเบียนทั้งแม่ทั่งลูก แต่พอเราท้องคน2เราบอกย่ากับป้า เขาให่เราไปเอาออก ซึ้งเราก็ไม่อยากเอาออกค่ะ จนเราไปหาหมอ หมอบอกไม่รับเอาออกถ้าไม่ใช่กรณีข่มขืน หรือ เกี่ยวกับร่างกายผู้ป่วย จนทางบ้านไม่พอใจ ไล่ออกจากบ้านตัดญาติขาดมิตรย้ายชื่อออกจากทะเบียนบ้านแล้ว แต่เขาเอาลูกเราไว้อีกคนเพราะเป็นผชในตระกูลคนเดียว อยากทราบค่ะเราผิดมากใช่มั้ยที่เราไม่เอาออก ถึงจะต้องตัดเราออกจากตระกูลเพียงแค่เรามีลูกอีกคน#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สู้ๆนะครับ