6 ตอบกลับ

บ้านนี้ครบ39วีคเมื่อวาน ขอหมอผ่า หมอไม่ผ่าให้ค่ะแม่ เมื่อวานนี้หมอกระตุ้นให้รอบแรก อังคารหน้าครบกำหนดคลอดถ้ายังไม่ออกหมอจะให้นอนเร่งคลอด แล้วถ้าพฤหัสหน้าน้องยังไม่ยอมออกอีก หมอถึงจะยอมผ่าให้ค่ะ เหมือนว่าหมอจะให้เราลองคลอดธรรมชาติก่อน ถ้าไม่ได้จริงๆเขาถึงจะยอมผ่าให้ค่ะ

รออย่างเดียวเลย เงียบมากไม่มีอาการอะไรเลย

ถ้าไม่ได้ฝากพิเศษจะอยู่ที่ดุลยพินิจของหมอค่ะ ต่อให้ฝากพิเศษหมอก็ยังเชียร์ให้คลอดเองอยู่นะคะ ยกเว้นว่าแม่มีภาวะอะไรที่ไม่ควรคลอดเอง หรือคลอดเองไม่ได้ค่ะ แต่หมออาจจะกระตุ้นให้นะคะ

ไม่ออกก็ต้องโดนกระตุ้นค่ะ มีคนเคยบอกว่าน้องไม่อยู่สร้างบ้านในท้องหรอกค่ะแม่ 555 เดี๋ยวก็คลอดค่ะแค่ไม่ได้ดั่งใจแม่แค่นั้นเอง

อยุ่ที่หมอประเมินคะ ถ้าอันตรายหมอจะให้เอาออกทันที ถ้าไม่อันตราย ปลอดภัย ก้อรอคะ ทุกอย่าอยุ่ที่หมอตัดสินใจคะ😊 น้องอยุ่นานไม่อันตรายคะ แต่แม่จะอึดอัดเท่านั่นเอง

ขอบคุณค่ะ

อยุ่ที่หมอประเมินคะ ถ้าอันตรายหมอจะให้เอาออกทันที ถ้าไม่อันตราย ปลอดภัย ก้อรอคะ ทุกอย่าอยุ่ที่หมอตัดสินใจคะ😊

ถ้าคุณแม่ไม่ได้ฝากพิเศษ จะอยู่ที่ตัวคุณหมอประเมินค่ะ

หากไม่มีข้อบ่งชี้ว่าต้องผ่าหมอก็จะไม่ผ่าให้ค่ะแม่