7 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะตอนตั้งครรภ์5wเจอซีสด้วย2เซน ตอนนี้ท้องได้12wแล้วซีสก็เล็กลงค่ะคุณหมอบอกเดี๋ยวมันจะฝ่อหายไปเองค่ะต้องซาวด์ดูทุกเดือนถ้ามันไม่โตขึ้นจากเดิมก็ไม่เป็นไรค่ะ

เปนค่ะฝั่งขวา6ซ.ม ฝั่งซ้าย 3 ซ.ม แต่เปนก่อนการตั้งครรภ์น่ะค่ะ พอมาตรวจอัลตราซาวด์หมอก้อดูซีลให้มันก้อลดขนาดลงไปหมอบอกเดวบ้างครั้งมันก้อฝ่อไปเอง แร้วแต่บ้างคนน่ะค่ะ

ของเราหมอก็ตรวจเจอคล้ายๆจะเป็นถุงซีส แต่หมอยังไม่ฟันธงเพราะเราท้องได้ 5 วีค หมอบอกว่าถ้าถุงซีสตั้งครรภ์มันจะลดลงตอน10วีค เพราะน้องมีรกแล้ว

VIP Member

เคยได้ยินมาว่า ถ้าเราท้อง มันจะไม่มีเลือดไปตกค้างสะสม(เลือดเมนส์) แล้วมันจะฝ่อ ไม่รู้ผิดรึถูก แต่ถ้าหมอบอกไม่เป็นไรก็อย่าเครียดนะคะ สบายๆ

น้องยังเล็กมากค่ะแม่ บ้านนี้ตอน 16 สัปดาห์​ ยังไม่ได้​ยินเลย พอเปลี่ยน​เป็นซาวก็เห็นหัวใจน้องเต้นบวกกับได้ยินเสียงหัวใจค่ะ

เคยเปน4เซ็นเหมือนกันค่ะพอท้องได้3-4เดือนซีสก็ฝ่อหายไปเองค่ะ

เป็นค่ะ ที่รังไข่ ตอนนี้ก็ 28 สัปดาห์แล้วค่ะ ไม่อันตราย