8 ตอบกลับ

Super Mum

ไม่เป็นไรค่ะ น้องจะเคลื่อนไหวไปเรื่อยๆ ค่ะ ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะแม่ ไปซาวล่าสุดตอน 21 น้องคว่ำหน้ารกบังหน้า คุณหมอบอกว่าไม่เป็นอันตรายค่ะ น้องจะขยับไปเรื่อยๆตามขนาดหน้าท้องขยายขิงคุณแม่ค่ะ

ออๆค่ะขอบคุณสำหลับความคิดเห็นนะค่ะ คุณแม่ดูแลตัวเองด้วยนะค่ะ😊😊

อยากทราบตัวเล็กใหญ่ไหม ให้ดูน้ำหนักตอนซาวด์ค่ะไม่เกี่ยวกับท้องเล็กใหญ่ บางคนไม่ท้องก็ใหญ่กว่าคนท้องก็มีค่ะ เทียบไม่ได้

พอๆกันค่ะ ท้องเล็กเหมือนกัน หมอไม่ได้บอกความผิดปกติของน้องน้องแข็งเเรงดีค่า ดิ้นเก่งด้วย

ดิ้นเก่งจิงจ้า บ้านนี้ก็เตะไปพล้อมๆกัน😊😊

บ้านนี้ก็ม้วนหัวทิ่มพื้นเลยค่ะ คุณหมอบอกแม่นอนให้มากขึ้น อย่ายืน นั่ง เดินมากเกินไป

โดนหมอพูดแบบนี้เหมือนกันเลยค่ะ

น้องน้ำหนักเท่าไรแล้วคะแม่บ้านนี้ก็23สัปดาห์เหมือนกัน

ซาวตอน 23+2 จ้า ดิ้นเก่งมากเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้น้องนอนเก็บขาเลยค่ะแม่ 555

555 หนีบไว้สะด้วยนะค่ะ😊😊