8 ตอบกลับ

ถ้าลูกคนแรกหมอจะให้รอน้ำเดินค่ะ เค้าจะไม่ผ่า ถ้าไม่39+ค่ะ อันนี้คือโรงบาลรัฐบาลค่ะ แต่ถ้าเอกชนเลือกผ่าได้เลยโดยไม่ต้องฝากพิเศษ เพราะหมอเค้าจะ+เพิ่ม

37+3จะเดินไม่ได้แล้วเหมือนกันค่ะเจ็บเชิงกรานจนยกขาแทบไม่ได้ใจอยากผ่ามากค่ะส่วนตัวคือเลือดซีดด้วยกลัวจะคลอดเองไม่ไหวเหมือนกัน🥹

เลือดซีดเหมือนกันคะแม่ บ้านนี้ก็กังวลอยู่ว่าจะคลอดเองได้มั้ยแต่ถ้าเลือกได้ก็อยากผ่าค่ะ

ถ้าไม่ได้ฝากพิเศษขอผ่าคลอดอาจต้องจ่ายเงินค่าผ่าเองนะค่ะ ส่วนมากหมอไม่ยอมผ่าให้ด้วยค่ะ ต้องฉุกเฉินหมอถึงยอมผ่าให้

เราฝากพิเศษคุณหมอให้เลือกวันผ่าได้ ก็ให้ 38 week ขึ้นไปค่ะ ลองถามคุณหมอดูนะคะแม่

บ้านนี้ไม่ได้ฝากพิเศษเลยแม่ แต่อยากผ่าแล้วคือเริ่มไม่ไหวแล้วลำบากมาก กลัวหมอลำเอียงแล้วไม่อยากโดนยาเร่งคลอดด้วยค่ะ กลัวว

ถ้าอยากผ่าต้องฝากพิเศษจ้าเเม่ทางนี้ก็อยากผ่าเหมือนกันเเต่หมอให้คลอดเอง

Super Mum

รพ.รัฐ มั้ยคะ ปกติถ้าไม่มีเหตุจำเป็นว่าต้องผ่า หมอจะไม่ผ่าให้นะคะ

รพ.รัฐค่ะแม่ ตอนนี้เจ็บเชิงกรานมากขยับไม่ได้เลยค่ะ ลูกดันขึ้นบนด้วยเลือดซีดด้วยก็เลยกังวลนิดนึงค่ะว่าจะคลอดเองได้มั้ย

38+2 หมอทำเรื่องผ่าให้วันที่8 39+1 จะขิตเเล้วจ้า55

สู้ๆนะแม่ บ้านนี้จะลองถามหมอดูว่านัดผ่าได้มั้ย ไม่ไหวเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ก้อปวดค่ะตอนนี้37วิค6วันละ