36 weeks มีอาการแบบนี้ไกล้คลอดหรือยังคะ

ตอนนี้อายุครรภ์ได้ 36 w แล้วค่ะ กำหนดคลอด 27 มกรา 65 มีอาการ ท้องแข็งบ่อยๆ แต่ไม่ถี่นะคะ จะเป็นพักๆ วันละหลายรอบเลยค่ะ ไม่มีอาการปวดท้อง มีปวดหน่วงๆร้าวลงขา ลงก้นนิดหน่อยค่ะ เป็นมาประมาณ 3-4 วันแล้วค่ะ เรียกว่าเจ็บเตือนไหมคะ แล้วมีแม่ๆบ้านไหน มีอาการแบบนี้บ้างคะ แอบแตกหลังมีอาการกันกี่วันคะ (เคยมีลูกมาแล้วค่ะ ท้องแรกน้องมีภาวะคลอดก่อนกำหนด ตอน 27 w (ไม่มีอาการ แต่มีน้ำเดิน)คุณหมอยับยั้งการคลอด จน 38+4 แตกเลยค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย ปกติมาก ตอนแรกหมอบอกว่าเป็นอาการเจ็บเตือน แต่คลอดจริงๆค่ะ ) ท้องที่ 2 จึงอยากขอความรู้หน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ