10 ตอบกลับ

เราเริ่มออก 12วีคค่ะ ส่วนตัวมีพุงอยู่ด้วย เพิ่งจะ 15วีคเอง แต่ตอนนี้เหมือน 5เดือนเลย แม่ลองไปซาวด์ที่คลินิกดูก็ได้นะคะ เราฝากโรงพยาบาลเขาก็ไม่ซาวด์ถ้าไม่มีภาวะแท้งคุกคาม บ้านนี้เลยซาวด์คลินิกทุกเดือนเลย

ของเราท้องโตมากตอนนี้19วีคจากน้ำหนักเดิมก่อนท้อง40ตอนนี้45ค่ะไม่ต้องกังวลค่ะแม่ปกติท้องคนเราจะออกจริงๆตอน6เดือนค่ะถ้าตัวเล็กไม่ผิดปกติอะไรก็ปลอดภัยค่ะ

เราซาวด์ครั้งแรก13วีค ครั้งที่2 15วีค รพ.รัฐแต่ดูแลดีมากค่ะ ท้องสองแล้วท้องไม่ค่อยออก แต่นน.แม่ขึ้นมา6โล หมอให้ไปพบโภชนากรเลยค่ะ 55

ไม่ต้องกังวลค่ะ ถ้าผิดปกติหมอจะบอกเอง มีเสียงหัวใจปกติหมอเลยไม่บอกค่ะ นี่ท้อง12วีคน้ำหนักลง4-5โล พึ่งขึ้นตอนนี้17w

บ้านนี้17w3dท้องยังไม่ใหญ่เท่าไหร่ แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดีค่ะน้ำหนักแม่ขึ้นจากอาทิตย์ที่แล้ว3ขีด

ป้าดดด บ้านนี้ตอน17week ลูกให้เห็นเพศ น้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่8ขีด แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ทุกอย่างค่ะ

บ้านนี้18วีค1วันหมอซาวด์ให้2ครั้งแล้วน้ำหนักไม่ขึ้นเลยแต่ท้องใหญ่มากเหมือนท้องสัก6-7เดือนคะ

ส่วนตัวท้องออก8เดือนคะ น้ำหนักขึ้นน้อยละดีแล้วคะ เพราะถ้าขึ้นมากตอนนี้จะลงแม่หมด

ตอนนี้17วีค6วันแล้ว ท้องยังไม่ออกเลย เพราะแม่ตัวเล็กด้วย ขึ้นอยู่ที่แต่ละคนคะแม่

เรา 17 w นนขึ้นมา 2 โล ไปซาววันนี้ปกติดีทุกอย่างเลยค่ะ