แนะนำแบ่งปันประสบการณ์แม่มือใหม่หน่อยคร่า🙏

ตอนนี้อายุครรภ์38 week เปะๆแล้ว กำหนดคลอด16สิงหาคมนี้ มีแม่ๆคนไหนใกล้กันบ้างคะ มีอาการหรือยัง ทางนี้ยังแข็งแรงโพดอยู่แค่มีอาการหน่วงเจ็บก้นกก หน่วงปวดหว่างขา นอนตะแคงไม่ค่อยโอเคจากแต่ก่อนนอนตะแคงซ้ายตลอด เดี๋ยวนี้ชอบนอนตรงมากกว่า และน้องกลับหัวแล้ว❤️ แม่ยังแข็งแรงเดินเยอะทำนุ้นนี้เหมือนคนปกติมากเลย😂หรือเราแข็งแรงไป นอนรำบากขึ้นหน่อย ลูกดิ้นแรงบางทีนอนไม่ได้ทั้งคืน ตอนนี้เตรียมกล่องของลูกไว้แล้ว ยังเหลือส่วนของแม่ มีใครพอแนะนำเพิ่มเติมว่าของแม่มีไรคราวๆอีกไหมคะ พอรู้บ้างแต่กลัวไม่ครบ คลอดโรงบาลรัฐ ผ้าอนามัยแผ่นซับนม เราจำเป็นต้องเอาเสื้อให้นมไปด้วยเพิ่มไม่คะ โรงบาลบอกว่าให้ลูกกินนมแม่ เราเลยไม่เอาขวดนมไปด้วย ผ้าอ้อมเราต้องเอาไปเยอะไหม แม่ๆเตรียมแพมเพิสให้ลูกไปกี่ชิ้นคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ท้องแรกคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ แม่ๆท่านใดอยากเพิ่มเติมเยอะๆเขียนลงได้เลยคะ ท้องแรกพยายามค้นคว้าอะไรที่สงสัย และศึกษา

1 ตอบกลับ

TapFluencer

ผ้าอ้อมไม่ได้ใช้เลยคะใช้เเพมเพิสประมาณ10-15ตัวเพาระน้องจะถ่ายขี้เทาบ่อยฉี่บ่อยเตรียมไปเยอะๆก็ดี ถ้าใช้ทิชชู่เปียกเช็ดก้นน้องก็เตรียมไปเเพ็คใหญ่เลย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ