16 ตอบกลับ

ตามด้วยคน​ บ้านนี้ก็เป็น​แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นฉี่หยดหลังจากเข้า​ห้องน้ำ​มั้ย​ แต่่ก็​มานั่งคิดว่าแค่ฉี่หยด​ 2-3​ หยด กกน​ จะถึงกับเปียกได้หรอ​ คาใจมากกก​ จะไปหาหมอก็ไม่แน่ใจ​ว่าฉี่หรือน้ำคร่ำกันแน่ 🙄🙄

เป็นเหมือนกันจ้า แต่ไหลไม่เยอะ แต่หาหมอทุกครั้งที่หมอนัด ก็ปกติดีนะคะ ถ้าเป็นน้ำคร่ำ คือจะไหลออกมาแบบฉี่ แบบเยอะมากจะกลั้นไม่อยุ่เลยจ้าา เข้าใจเอาเองว่า น่าจะตกขาวนะ 32+

VIP Member

มันจะใสๆกลั้นไม่อยู่เหมือนปัสสาวะนะแม่ ออกมาเลื่อยๆ จะให้ชัวร์รอเจ็บท้องสัก15-20นาทีครั้งไปหาหมอนะคะ มือใหม่น่าจะยังเดาไม่ออกว่าน้ำคร่ำรึป่าว

เป็นเหมือนกันค่ะเวลานอนกลางคืนเป็นเหมือนฉี่แต่ก็ไม่ใช่ค่ะไหลไม่เยอะค่ะ

เราก็เป็นค่ะตอน39วีค แต่ยังม่คลอดสักที กำหนดวันนี้ด้วย ลูกยังดิ้นปกติค่ะ

น้ำคล่ำค่ะเเม่ หาหมอเลย มีตอนกลางวัน เทื่ยงคืนปวดถี่ อีก2ชั่วโมงคลอดค่ะ

ไปหาหมอตรวจวัดปริมาณน้ำคร่ำเพื่อความชัวร์จ้า ถ้าปกติหมอก็ให้กลับบ้าน

แนะนำนะคะ ยอมเสียเวลาเพื่อคงามสบายใจค่ะ "ไปหาหมอ"

ของเรานึกว่าตกขาวค่ะ เพราะมีขาวๆปนมาด้วยนิดนึง

จะคลอดแล้วหรือเปล่า รีบไปหาหมอด่วนๆค่ะ