8 ตอบกลับ

เราทานทุกวันเลยช่วง 3 เดือนแรก แต่พอเพื่อนบอกว่าไม่ควรทาน เพราะมีของมักดองเยอะ เลยจำใจเปลี่ยนเป็นตำไทยแทน แต่มันไม่ได้รสแซปเหมือนตำปูปลาร้า จนตอนนี้แทบไม่ทานส้มตำเลย😭

กินค่ะชอบมากเลยตำถั่วใส่ปลาล้านัวๆแต่ถ้าซื้อมาทานร้านส้มตำทุกร้านนะจะใช้ปลาล้าที่ผ่านการต้มมาแล้วนะคะ

ประจำค่ะ 555 กินเผ็ดด้วยเเหละ กินจนเเม่พ่อว่า เเต่คลอดมา นางก็ไม่เป็นไร ผิวก็สวยด้วย อิอิ

บ้านนี้ก็กินจ้า แต่ปลาร้าต้องต้มสุก และมั่นใจว่าสะอาดจริงๆถึงกินค่ะ

เรากินเกือบทุกวันเลยตอนท้อง แต่เราใช้น้ำปลาหร้าที่ต้มสุกแล้วคะ

ทานค่ะ ชอบมาก กินบ่อยกว้าตอนไม่ท้องด้วยค่ะ 😂

กินทุกวัน ต้องตำปูปลาร้าด้วยค่ะ ชอบมาก

ทานค่ะชอบมากด้วย😋😋